Xin các bác bài thuốc cứu gà

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
vp801 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 15/07/2013
Khu vực: Vĩnh Phúc
Tình trạng: Offline
Điểm: 280
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vp801 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Xin các bác bài thuốc cứu gà
    Ngày đăng: 26/01/2015 lúc 8:14pm
Đối với mình em nó là 1 chiến kê mặc dù chưa đủ pin ra sới.
Vừa mới hôm trước vẫn còn khẻo gáy to, chân bới lung tung. sáng hôm sau em nó bệt chân không đi nổi, cố đi thì tập tễnh. có lẽ nó bị bại liệt. nhà mình trước đó cũng bị một con mái và mấy choai rồi.
không biết cứu nó bằng cách nào
Xin các bác bài thuốc chữa gà bại liệt

Đây là clip nó nhảy 1 hồ cách đây 1 tuần

Quay lên trên
Xamquy Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2013
Khu vực: Phúc thọ
Điểm: 3117
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xamquy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/01/2015 lúc 8:20pm
Ca này để các cao thủ chỉ thôi, kòn mới chơi thì chữa kon dc kon kô.
Trong môn gà chọi thị tài và hiếu thắng là con đường ngắn nhất dẫn đến thất bại
Quay lên trên
vp801 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vp801 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/01/2015 lúc 8:22pm
Ban đầu được viết bởi Xamquy Xamquy viết:

Ca này để các cao thủ chỉ thôi, kòn mới chơi thì chữa kon dc kon kô.
cảm ơn bác quan tâm!
Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/01/2015 lúc 9:20pm
Ban đầu được viết bởi vp801 vp801 viết:

Đối với mình em nó là 1 chiến kê mặc dù chưa đủ pin ra sới.
Vừa mới hôm trước vẫn còn khẻo gáy to, chân bới lung tung. sáng hôm sau em nó bệt chân không đi nổi, cố đi thì tập tễnh. có lẽ nó bị bại liệt. nhà mình trước đó cũng bị một con mái và mấy choai rồi.
không biết cứu nó bằng cách nào
Xin các bác bài thuốc chữa gà bại liệt

Đây là clip nó nhảy 1 hồ cách đây 1 tuần

ko dám vỗ ngực khoe tài với anh em chứ nói thực về chữa gà và dùng thuốc theo kinh nghiệm riêng thì mình cũng thuộc loại cao thủ nhưng ca này nói thực mình đã chữa 3 con nhưng chưa thành công con nào , nếu đúng thì hiện tại gà bạn sờ chân quản hiện tại là rất lạnh vài hôm sau còn có dấu hiệu khô quắt chân hơn gối đi lỏng lẻo rồi nặng thêm là nằm và chuyển động bằng gối rồi liệt dần lên đùi thậm chí toàn thân và đầu cổ nữa trông rất tội , chữa theo dân gian thì cho ăn cơm nóng và xoa nặn dầu gió vào chân , chữa theo thú y thìccó cả cao xoa nặn bóp và thuốc uống , bệnh này thì chưa rõ được nguyên nhân nhưng quen gọi là trúng gió
Quay lên trên
vp801 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vp801 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/01/2015 lúc 9:29pm
Cảm ơn bác satthuthankebg
Quay lên trên
hung_vp93 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 26/11/2013
Khu vực: 0973938867
Điểm: 1047
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hung_vp93 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/01/2015 lúc 9:42pm
Chào đồng hương....
Nếu gà bị thọt (  1 chân bị teo đùi bé như que củi sau 1 đêm )
Có chữa đc cũng để xang mùa lông sau mới vần vỗ lại đc .
Bạn chỗ nào VP thế

Quay lên trên
bietphandon Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2013
Khu vực: Gadonvietnam
Điểm: 12346
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bietphandon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/01/2015 lúc 9:56am
anh Gà Đòn Tâm Phúc có phương pháp chữa rất hay. Bạn hỏi anh đó thử xem.
<<<<<<<<<<<< Quân tử bất dĩ ngôn cử nhân, bất dĩ nhân phê ngôn >>>>>>>>>>>>
Người quân tử chẳng vì lời nói khéo mà đề cử người, củng chẳn vì người không hay mà chê lời nói phải.
Quay lên trên
gadonBD_0902993877 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 25/03/2014
Khu vực: binh dinh
Điểm: 547
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadonBD_0902993877 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/01/2015 lúc 11:32am
Đem ra ông thú y , bảo ổng tiêm cho 1-2 ngày là khoẻ. Nhưng gân gối sau này sao thì khong đảm bảo.chi phi khoảng 100-150k Nhưng gà đi lại ăn uống ok.
Quay lên trên
toanxanha Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 04/09/2013
Khu vực: hanoi
Điểm: 116
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn toanxanha Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/01/2015 lúc 2:15pm
mình mới chữa đc một em cách đây mấy tháng( nhưng ko biết là thuốc nào có tác dụng). gà này là bị trúng gió. ngủ không che cửa chuồng gà. cách chữa là. dầu gió bôi cả chân+lách+mũi. b10 ngày 10 viên chia 2 lần sáng tối.cho uống thêm mật ong+gừng. sau khi gà có thể đi được thì vân cho uống thêm b10 +mật ong.
Quay lên trên
vp801 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vp801 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/01/2015 lúc 7:21pm
Chân thành cảm ơn ae đã quan tâm giúp đỡ; em tía mơ nhà mình đã đỡ hơn có khả năng sống sót.
Quay lên trên
thantaiph Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 01/08/2014
Khu vực: Phú Yên
Điểm: 41
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thantaiph Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/01/2015 lúc 7:58am
bạn thử ra tiệm thuốc Tây, mua 1 hộp thuốc Gân cốt hoàng, mỗi ngày uống 2 lần, mỗi lần 1 viên. Xem kết quả thế nào
Quay lên trên
quangtb86 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/06/2013
Khu vực: thái bình
Điểm: 178
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangtb86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/01/2015 lúc 8:56am
Bạn ra mua thuốc canxi + B12 ở hiệu thuốc thú y về tiêm ngày 1 lần. chịu khó xoa bóp chân cho nó! 1 tháng là đi lại bình thường. Với điều kiện gà chỉ bị liệt, ăn uống bình thường nhé!
http://s1362.photobucket.com/user/quangtb86/media/canxi_zpsa1792cf4.jpg. -
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.