Một số bệnh hay gặp

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Xipo Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2011
Khu vực: Loading
Tình trạng: Offline
Điểm: 5423
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xipo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Một số bệnh hay gặp
    Ngày đăng: 05/03/2015 lúc 11:34pm
Thực ra kiến thức về chữa bệnh cho gà mình cũng còn kém. Mới 1 năm trước gà bị đi ỉa phân xanh phân trắng còn thoa dầu gió vào đít gà. ^_^ Nay bớt dại rút được mấy bài học cứ mạn phép viết ra cho AE có tâm huyết có đi ngang Ném lại cho AE ít kinh nghiệm thực tế. Trên dđ mình quá nhiều cao kê nhưng họ ngại nói và mải mê ghép gà, sổ sách cho đẹp.
1/ Mạn phép mở đầu là bệnh Nấm mốc. Bịnh này hay gặp nhất cho AE mới chơi.
+ Ra tiệm thuốc tay mua 1 vỉ Etoral -15k.
+ Liều dùng 3 viên/3 ngày Liên tục rồi dừng trong 10 ngày mốc sẽ bay hết. Lười như tôi cứ lôi ra phệt 1 trận về lấy tang Mai mốc ơi chào mi ^_^.
2/ Hen - Khò khè
+ Ra tiệm thú y kêu họ bán cho bịch Doxy 2% Premix. Về pha loảng với Tý nước ấm rồi lấy xi lanh bơm cho gà 3 lần / 1 ngày / 3 ngày dừng. Tỷ lệ thì áng chừng theo hướng dẫn nhé AE.
P/s: Hen nặng mà AE ko chữa dứt điểm nó dễ biến chứng nặng hơn như gà chạy nhớt mũi màu vàng có lẫn máu, gà bị sưng quanh hốc mắt - từ lỗ lai ra tới chân mào - loại này cũng dùng Doxy ply pha như trên nhưng uống trên 5 ngày kẻo gà lờn thuốc nhé.
Vừa rồi có con gà a bạn hen 1 tháng - kéo như cụ ông hút thuốc Lào, sau 1 Tuấn vẫn ra trận chén trong 6 ôm
Continiu và mời các Bác có KN cho ý kiến đừng cười chê ^_^
Nương theo từng con Gà
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/03/2015 lúc 7:13am
Rất hữu ích cho anh em mới chơi
Đúng ngay lúc gà em bị kéo đờm
Thanks anh
Quay lên trên
ducnt Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 16/06/2010
Khu vực: BN - BG
Điểm: 2549
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ducnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/03/2015 lúc 9:50am
Chú ý:
Cho uống thuốc mốc gà hay bị chậm tiêu lắm (có thể tùy từng con) vì thế khi cho uống thì cẩn thận chút. Cho gà ăn đồ dễ tiêu và cho ăn ít thôi, tiêu hết lại cho ăn.
Hôm rồi cho gà uống nhộng lao đỏ, mua vỉ 10 viên cho 3 con uống. Mỗi con ngày uống 1 viên/3 ngày mà tèo mất 1 con lông 2 (chỉ bị kén). Mổ ra thấy mật to, ruột và mề hỏng hết, nấu cho chó mà chó chẳng thèm ăn lại phải đổ đi.
Cho gà uống thuốc của người ae cứ cẩn thận ko lại hỏng gà.
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/03/2015 lúc 9:56am
em sợ gà bị quá liều, người mấy chục kg mà gà có 3kg.
Quay lên trên
Pocapoca Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/12/2012
Khu vực: Hai duong
Điểm: 1340
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Pocapoca Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/03/2015 lúc 1:40pm
Mình thì hay chữa mốc như sau nếu mới bị thì pha nc muối đậm chút rồi chà lên vết mốc rồi phơi nắng làm liên tục trong 5 hôm nặng quá mà lười thì mình mua ghuốc nấm của người 10k/vỉ về cho uống 2v/2ngayf
Đừng có làm hại con gà vô tội bởi lòng tham của bạn!
Quay lên trên
Xipo Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2011
Khu vực: Loading
Điểm: 5423
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xipo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2015 lúc 7:11pm
Ban đầu được viết bởi ducnt ducnt viết:

Chú ý:
Cho uống thuốc mốc gà hay bị chậm tiêu lắm (có thể tùy từng con) vì thế khi cho uống thì cẩn thận chút. Cho gà ăn đồ dễ tiêu và cho ăn ít thôi, tiêu hết lại cho ăn.
Hôm rồi cho gà uống nhộng lao đỏ, mua vỉ 10 viên cho 3 con uống. Mỗi con ngày uống 1 viên/3 ngày mà tèo mất 1 con lông 2 (chỉ bị kén). Mổ ra thấy mật to, ruột và mề hỏng hết, nấu cho chó mà chó chẳng thèm ăn lại phải đổ đi.
Cho gà uống thuốc của người ae cứ cẩn thận ko lại hỏng gà.

Nhộng lao đỏ là kháng sinh rất mạnh, có lẽ đo quá liều. Cảm ơn a đã chia sẻ.
@all: xipo mở tồi này mong gom lại những bệnh hay gặp và cách chữa trị hiệu quả, ko ảnh hưởng tới gân gối....của gà mong AE có kinh nghiệm đóng góp vào 1 pic cho AE dễ Tim nhất.
Mời mấy a như Gadonsg13 - lucifer - noidong- satthuthankebg- A tapchoi- .... Còn nhiều nữa để diễn đàn ngày càng gắn kết ^_^
Nương theo từng con Gà
Quay lên trên
Đơn Sơ Đáng Sợ Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/04/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4992
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Đơn Sơ Đáng Sợ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2015 lúc 10:09pm
Theo e nên hạn chết tối đa dùng thuốc người cho gà ... có dùng thì dùng các thuốc ngoài da ... thuốc uống dễ gây các bệnh liên đới ...
Nuôi gà từ thủa lên ba
Dái bằng hạt cà cứ thấy mình ngu
Chơi dần đến lúc tuổi băm
Dái bằng quả cà mà vẫn thấy ngu
:))))))))
Quay lên trên
hd2987 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 19/05/2014
Khu vực: ha noi
Điểm: 1667
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hd2987 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/03/2015 lúc 10:42pm
đang hóng kn của ae mong ae đóng góp nhiệt tình để ae ít kn học hỏi.cảm ơn ae.
0978382698
Quay lên trên
Doansuke Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1081
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Doansuke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/03/2015 lúc 8:08am
Gà mình đang bị sưng ngón định cho uống thuốc lao đỏ ko biết thế nào chưq thủ bao giờ nghĩ cũng ghê ghê
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.188 giây.