mùa thay lông của gà chọi

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
betapchoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 28/08/2013
Khu vực: Bắc Giang
Tình trạng: Offline
Điểm: 200
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn betapchoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: mùa thay lông của gà chọi
    Ngày đăng: 11/05/2015 lúc 1:06pm
Chào mọi người. Mọi người cho em hỏi: mùa thay lông của gà chọi là khoảng thời gian nào trong năm ah.
Nếu đến mùa thay lông mà con gà lông vẫn đẹp thì nó có tự thay không ạ!
Ví dụ đến mùa thay lông mà con gà của em mới 10 tháng tuổi, lông lá vẫn đẹp thì nó có thay lớp lông mới không ah!
Và sau khi thay nó đc gọi là lông 1 hay lông 2 ah!
Xin cảm ơn!
Quay lên trên
Thang fighting cock Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: from Farmer
Điểm: 1496
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thang fighting cock Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/05/2015 lúc 3:20pm
Mình cũng đang quan tâm như chủ top. Mong mọi người cho ý kiến.?
Mr: Thắng
Đời thay đổi Khi chúng ta thay đổi.
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/05/2015 lúc 3:50pm
hình như là vẫn thay đẹp nhé,gà mình hôm mình lên hn là mới thấy 1-2 cái ở lông đùi,tháng sau về,nhìn ko nhận ra,mf đang lông lá đẹp
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/05/2015 lúc 4:03pm
Ban đầu được viết bởi betapchoi betapchoi viết:

Chào mọi người. Mọi người cho em hỏi: mùa thay lông của gà chọi là khoảng thời gian nào trong năm ah.
Nếu đến mùa thay lông mà con gà lông vẫn đẹp thì nó có tự thay không ạ!
Ví dụ đến mùa thay lông mà con gà của em mới 10 tháng tuổi, lông lá vẫn đẹp thì nó có thay lớp lông mới không ah!
Và sau khi thay nó đc gọi là lông 1 hay lông 2 ah!
Xin cảm ơn!

-gà đến mùa thay lông mà ko thay lông có đó bạn, (gà bằng sắt) Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- còn gọi là gà lông lở (loại này biết cách chơi đã nhất)
- gà chói nước, cũng có thể thay lông or nó cứ moc lông thay lông hoài, nản lắm lắm
Quay lên trên
betapchoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 28/08/2013
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 200
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn betapchoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/05/2015 lúc 4:08pm
Cảm ơn mọi người. Vậy mùa thay lông của gà là từ tháng mấy trong năm ạ! 
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/05/2015 lúc 7:01pm
mùa thay lông gà chọi từ tháng 5 âm lịch đến tháng 11 âm lịch

còn con gà đang lông đẹp mà tới mùa có thay ko thì em ko bít
theo em nếu gà mới lên thì nó thay ít ít 

cứ mỗi lần thay lông thì tính 1 lần
theo em biết là thế

chờ sư kê chỉ giáo
Quay lên trên
gieochieugattoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/05/2013
Khu vực: đã ra bắc
Điểm: 85
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gieochieugattoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/05/2015 lúc 7:43pm
gà được 10 tháng đến mùa vẫn thay lông nhưng thay điểm.ko chút lông toàn bộ.mùa thay từ t7 dương lịch đến t1d,lịch.những con gà lúc nào cũng có vài cái lông ống. là gà nửa mùa.ko chơi được.» thịt
Quay lên trên
vagabond Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/03/2014
Khu vực: TP. Hồ Chí Minh
Điểm: 4614
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vagabond Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2015 lúc 12:33am
Em thấy gà nhà em thay quanh năm nhưng nhiều nhất là mùa này
Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2015 lúc 1:07pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

theo em biết là thế

chờ sư kê chỉ giáo
hệ hệ...Happy thế mà trước bảo em ko biết , vào mùa thay lông là thay hết kể cả gà 9,10,11 tháng cũng thay vậy nên mua gà tầm này phải mua gà chiến luôn được chứ em nào rước về còn chờ cắt tích tai dọn lông lá và vần vỗ thì coi như phí luôn vì cứ vần xong là nó lại tụt lông thay lông mới , tầm này gà đã bắt đầu tụt lông rồi nhất là gà đúc đạp mái là rõ nhất cánh ít ra cũng tụt 2,3 cái mỗi bên rồi còn gà đang chế độ chiến thì sẽ muộn hơn một chút vì nó đang chiến nên người rắn chắc hơn săn hơn chứ ko bở lỏng như gà đúc , thường thì thay xong thế này có thể coi nó là gà lông 2 được vì nó thay toàn bộ từ đầu đến đuôi và to gà ra đôi ba lạng , có nhiều anh em thì coi này là lông dở nhưng cá nhân mình thấy ko phải vậy vì gà lông dở là nó chỉ thay điểm lông thôi mà thường vào tháng chạp cuối năm là rõ nhất với những con gà sinh vào tháng 11 , 12 âm lịch năm trước , còn chuẩn lông gà thì cứ ăn tết xong cho gà nở đến tháng 3,4 là oke 
Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2015 lúc 1:19pm
Ban đầu được viết bởi satthuthankebg satthuthankebg viết:

Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

theo em biết là thế

chờ sư kê chỉ giáo
hệ hệ...Happy thế mà trước bảo em ko biết , vào mùa thay lông là thay hết kể cả gà 9,10,11 tháng cũng thay vậy nên mua gà tầm này phải mua gà chiến luôn được chứ em nào rước về còn chờ cắt tích tai dọn lông lá và vần vỗ thì coi như phí luôn vì cứ vần xong là nó lại tụt lông thay lông mới , tầm này gà đã bắt đầu tụt lông rồi nhất là gà đúc đạp mái là rõ nhất cánh ít ra cũng tụt 2,3 cái mỗi bên rồi còn gà đang chế độ chiến thì sẽ muộn hơn một chút vì nó đang chiến nên người rắn chắc hơn săn hơn chứ ko bở lỏng như gà đúc , thường thì thay xong thế này có thể coi nó là gà lông 2 được vì nó thay toàn bộ từ đầu đến đuôi và to gà ra đôi ba lạng , có nhiều anh em thì coi này là lông dở nhưng cá nhân mình thấy ko phải vậy vì gà lông dở là nó chỉ thay điểm lông thôi mà thường vào tháng chạp cuối năm là rõ nhất với những con gà sinh vào tháng 11 , 12 âm lịch năm trước , còn chuẩn lông gà thì cứ ăn tết xong cho gà nở đến tháng 3,4 là oke 
còn 1 lí do nữa mà gà năm nay thay lông sớm hơn một chút so với mọi năm khác vì năm 2014 vừa qua có thêm 1 tháng 9 âm lịch nhuận nên thực ra tầm này là vẫn đúng thời gian gà thay lông
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2015 lúc 5:46pm
Satthuthanke
Hehe em bít là do trước có hỏi bác
Nên nay bác thớt hỏi thì em biét đến đâu trả lời đến đó
Quay lên trên
gadonninhthuan Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2014
Khu vực: 0977771028
Điểm: 6952
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadonninhthuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2015 lúc 5:58pm
theo mình thấy thì gà thay lông rộ nhất lá tháng 6,7 âm lịch ,gà trong mùa nếu gà trong quá trình xoay sổ thì nên nuôi đếu tay ko đề gà bị suy (nếu gà bị suy nuôi lại thì tut lông ngay)
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.156 giây.