đam mê rồi sẽ đi về đâu?

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
dunggaBN Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 05/11/2012
Khu vực: BAC NINH
Tình trạng: Offline
Điểm: 1319
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dunggaBN Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: đam mê rồi sẽ đi về đâu?
    Ngày đăng: 26/05/2015 lúc 7:53pm
tình hình là thế này các bác ợ.
hôm nay  mang gà đi đá hội GIÓNG trưa nắng 9h mới đến nơi. tưởng như năm trước 1 là đá ở đầu hội chỗ VẬt sang hay là đá ở bụi tre cuối hôi như năm trước.
trời thì nắng mà đi mấy vòng lại cấm đường cuối cùng hỏi ra là hội Gióng năm nay không đá.
được mấy chị bán hàng bảo đi qua Phù KHÊ có đá. thôi thì vì đam mê trưa nắng vòng ra đường quốc lộ đi ngược lên hướng lạng sơn về phù khê.phải hỏi thăm bao nhiêu lần mới đến được phù kê.
nhưng đến đó là phù khê thượng chả có ai. chán định mang về nhưng may có người bảo đi sang làng bên có đá gà
em đi theo rồi đúng may quá đến chỗ đá gà thật mừng như vừa trúng số.
tìm ghép mãi chả có ai ( nói thật con gà em chỉ phở thôi mà không ai dám chơi) đúng là gà sợ nhau cái mã.
cuôi cùng hơn 11h gì đó ghép với gà hơn 1 lạng hơn cao.
đá không chấp không sới không cờ bao có 1treu gọi là đá vui.
trời thì nắng đá đến hơn 12h được hồ 4 hay 5  khi đó  gà em đang thua thì có người kêu **** **, **** **
 moi người chạy toán loạn cảm giác như ong vỡ tổ thắng thua không cần biết.
mấy anh em vẫn đứng lại nghĩ là chỉ đá vui sợ gì nhưng cuối cùng chày cối cũng chả được mình cũng phải chạy theo.
không thì sợ bị bắt.
giờ về nói thật cũng chả biết là làng đó gọi là gì chỉ biết phù khê thì phải.
chỉ bùn cái làm sao để mình có thể đá gà vui vẻ được nhi?

em văn không hay chỉ biết viết ngắn gọn chút gọi là tí tâm sự thôi. 

BÙN!!!!!!!!!!!!!!!!!

Quay lên trên
letung3289 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 26/11/2013
Khu vực: nong thon
Điểm: 1163
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn letung3289 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2015 lúc 8:09pm
Hơi buồn..dc fen tập thể lực.nhọ cho bác
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2015 lúc 8:25pm
Thường thôi. Đã gọi là đam mê là hướng tới vui vẻ, thành công, những vấn đề khác coi như là trở ngại.
Quay lên trên
Gadon.nghiabinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 15/07/2014
Khu vực: Nghiabinh
Điểm: 799
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gadon.nghiabinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2015 lúc 8:40pm
Sài gòn xưa cũng thoáng với môn gà đòn này nhưng dạo này toàn bị hốt! Vừa chơi vừa run!
Quay lên trên
hungphan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 08/06/2014
Khu vực: lieu dien
Điểm: 35
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hungphan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2015 lúc 8:48pm
về đâu ư ? chắc chắn 1 điều là chúng ta rùi sẽ ra nghĩa địa bạn à .Nhưng đã là đam mê thì  phải like thui .cũng chung niềm mơ ươc như bạn " 3 k: không bị bắt , không lo sợ ,không chui lủi"
Quay lên trên
VQT888 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 22/02/2013
Khu vực: HaNoi
Điểm: 185
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn VQT888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2015 lúc 8:54pm
sao không sang hội đổng xuyên bạn..hội này gần hội gióng mà.

Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2015 lúc 9:13pm
bây giờ ví dụ mà 2 người mang gà ra đá với nhau giữa đồng cỏ thì có bị bắt ko các bác @@
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2015 lúc 9:21pm
bùn theo
Quay lên trên
phongbmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/11/2013
Khu vực: buon ma thuot
Điểm: 565
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phongbmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2015 lúc 9:37pm
chạy rồi có ôm dc gà theo ko bác
Quay lên trên
QUOCHOAIANBD Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/08/2013
Khu vực: Bình Định
Điểm: 496
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn QUOCHOAIANBD Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2015 lúc 9:41pm
về bình định đi bạn, an toàn 99%, xui lắm là nằm ở 1% còn lại
Quay lên trên
vagabond Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/03/2014
Khu vực: TP. Hồ Chí Minh
Điểm: 4614
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vagabond Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2015 lúc 9:49pm
cơ chế chán quá!
Quay lên trên
dunggaBN Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 05/11/2012
Khu vực: BAC NINH
Điểm: 1319
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dunggaBN Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2015 lúc 10:02pm
yếu kém nên thành ra mình khổ?
Quay lên trên
hqnguyen Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/11/2012
Khu vực: Vùng sâu vùngxa
Điểm: 134
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hqnguyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2015 lúc 10:25pm
Chuyển sang gà cựa 5 phút xong trận đấu. **** ** chưa kíp đến
Quay lên trên
bluechipchip Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/04/2014
Khu vực: ĐÀ LẠT
Điểm: 379
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bluechipchip Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2015 lúc 10:32pm
nỗi buồn đêm khuya
Quay lên trên
chienan268187 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/04/2013
Khu vực: HÀ NỘI
Điểm: 716
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chienan268187 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2015 lúc 10:40pm
sao ko biết hỏi trước từ hôm qua rùi hãy mang gà đi.hội gióng bây giờ đá bên làng đổng xuyên bạn ạ.làng đó cũng thuộc hội gióng nhưng ở bên sông và có chọi gà rất đông nhé
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/05/2015 lúc 10:53pm
Khổ cho mấy bác dưới xuôi quá.
Quay lên trên
vanphuongdo Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/11/2012
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 2419
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vanphuongdo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2015 lúc 7:41am
Bác đá hơi liều đó. Giờ đừng có xới xẩm gì nữa, hẹn nhau quen biết kín kín mà đá. Lẳng lặng mà đá. Cho thỏa đam mê thôi.
Quay lên trên
andytue Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 22/02/2013
Khu vực: bình phước
Điểm: 1312
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn andytue Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2015 lúc 7:43am
nói chung là nếu muốn ko bị đuổi thì ko đi nữa. hoặc là đá vui vẻ như vần,hihi, nhưng chắc chỉ có trong chuyện cổ tích. còn câu hỏi "rồi sẽ đi về đâu? Cá nhân mình thì cứ cấm riết ntn thì rồi cái thú chơi cũng sẽ nhạt dần đều thôi. Đến 1 ngày nào đó sẽ vắng bóng gà đòn...
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Nhắc lần 1: Không chửi bậy

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: bắc ninh
Điểm: 2525
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2015 lúc 8:17am
mình ở gần phù khê nên biết năm nay chính quyền không cấp giấy nên có tổ chức thì ae đá cũng rất ghê. chia buồn với mấy bác hôm qua phải chạy thục mạng. không biết bác bình hôm qua ra sao nữa ?
Quay lên trên
bigboy83vy Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/09/2012
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bigboy83vy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2015 lúc 8:42am
Ban đầu được viết bởi chetthithoi chetthithoi viết:

mình ở gần phù khê nên biết năm nay chính quyền không cấp giấy nên có tổ chức thì ae đá cũng rất ghê. chia buồn với mấy bác hôm qua phải chạy thục mạng. không biết bác bình hôm qua ra sao nữa ?
Mẹ đíu gì biết ko có giấy phép thì cảnh báo để anh em còn biết vòng đi vòng lại đất BN 3 cái hội ko đá được. Nhịn bụng chờ sang chiều để tìm có gà mới đến thì ghép lại bị xua chạy bỏ mẹ cả xe mãi sau mới giám quay lại lấy thì thằng chông xe chặn đầu đòi vé đang vội thì lại cuống đưa mẹ tiền cho nó nó bảo vé lục mãi mới thấy phi ra ngoài tụ tập có mấy anh em sợ quá chạy mất gần chục củ tiền cốp quay lại chẳng thấy thằng cầm cốp đíu đâu. Mẹ nó nhọ cho các chiến hữu quá, may mà đội mình an toànSadSadSad
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.188 giây.