Hỏi về ổ gà

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Gađon_thaibinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/06/2014
Khu vực: Thái Bình
Tình trạng: Offline
Điểm: 269
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gađon_thaibinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Hỏi về ổ gà
    Ngày đăng: 28/05/2015 lúc 11:39am
Các bác cho hỏi,ổ gà ấp về mùa nóng thì nót bằng cái gì để đảm bảo cho trứng được nở đạt tỉ lệ tối đa,hiện tại cháu cho ổ gà nót bằng rơm,nhưng mùa nóng này không biết ấp được không gà mái cứ 30p là lại xuống ổ không biết có nở ra gà không nữa.Mong các bác góp ý
Quay lên trên
huynhtrongy Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 21/12/2011
Khu vực: Binh dinh
Điểm: 1256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynhtrongy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/05/2015 lúc 11:42am
Thì lót ít rơm một tí, khỏi vỡ trứng là được.
Mùa nóng nở ra gà trống nhiều hơn chả sao cả.
Quay lên trên
Gađon_thaibinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/06/2014
Khu vực: Thái Bình
Điểm: 269
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gađon_thaibinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/05/2015 lúc 12:30pm
Thanks bác mà sao nó ấp cháu sờ vô trứng không thấy nóng gì cả.
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/05/2015 lúc 12:58pm
Ban đầu được viết bởi huynhtrongy huynhtrongy viết:

em tưởng chỉ có trứng cá sấu thì mới qui định trống mái nhờ nhiệt độ ấp thôi chứ
gà cũng vậy hả bác?
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7020
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/05/2015 lúc 1:09pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

em tưởng chỉ có trứng cá sấu thì mới qui định trống mái nhờ nhiệt độ ấp thôi chứ
gà cũng vậy hả bác?
con người cũng bị nhiệt độ ảnh hưởng sinh trống mái nữa em ah. không nên tắm nước nóng trước khi.....hít đấtBig grinBig grinBig grin. muốn trống nhiều làm ổ cách mặt đất 30-40 cm, anh nghe người ta nói thế.
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Nhắc lần 1: Không chửi bậy

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: bắc ninh
Điểm: 2525
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/05/2015 lúc 1:45pm
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

gà cũng vậy hả bác?
con người cũng bị nhiệt độ ảnh hưởng sinh trống mái nữa em ah. không nên tắm nước nóng trước khi.....hít đấtBig grinBig grinBig grin. muốn trống nhiều làm ổ cách mặt đất 30-40 cm, anh nghe người ta nói thế.
.
AM HIỂU SÂU RỘNG VẤN ĐỀ SINH SẢN CỦA MUÔN LOÀI Big grin

Quay lên trên
huynhtrongy Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynhtrongy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/05/2015 lúc 2:26pm
Ban đầu được viết bởi chetthithoi chetthithoi viết:

gà cũng vậy hả bác?
.
AM HIỂU SÂU RỘNG VẤN ĐỀ SINH SẢN CỦA MUÔN LOÀI Big grin

Mới nở được mấy ổ đang mùa nóng toàn là trống thế là phán luônBig grin
Quay lên trên
huynhtrongy Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynhtrongy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/05/2015 lúc 2:32pm

gà cũng vậy hả bác?
Cái này chừng có mái nhánh e thử coi mới biết.Big grin
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/05/2015 lúc 2:54pm
mới đọc 1 mớ gg thì thấy nhiệt độ cao ra nhìu trống thật :D
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/05/2015 lúc 9:59pm
tốt nhất cứ nót 1 ít lá xả khô ở dưới để tránh rận rệp. rồi đổ trấu lên. để ổ ấp lên cao chừng 40cm vào hỗ tối và mát chut.
Quay lên trên
betapchoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 28/08/2013
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 200
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn betapchoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/05/2015 lúc 11:19am
trời nóng này em nghĩ là cho ấp trên nền cát là tốt nhất. Không thì lấy 1 cái chậu, đổ đầy cát làm ổ cho nó là OK. Mái của em đang ấp 8 quả trên nền cát, ko biết có ăn thua gì ko
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/05/2015 lúc 11:25am
chuẩn, nóng này cứ chậu cát mà nằm
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.