Chạng Vạng: Chìa khóa tạo ra chiến kê

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
nvt88_vtc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 08/03/2013
Khu vực: Hà Nội
Tình trạng: Offline
Điểm: 779
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nvt88_vtc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Chạng Vạng: Chìa khóa tạo ra chiến kê
    Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 4:58pm

Xin chào tất cá các anh em!
Lâu lắm rồi mình ko post ảnh khoe gà vì phải đi công tác nước ngoài mất nửa năm.
Quay lại quê hương, thấy niềm vui khôn xiết vì những cái máy đẻ chiến kê vẫn còn nguyên vẹn. Mừng quá!!!!!!!!!
Đây là những con gà đã cho mình những chiến kê rất hay, mà nhiều anh em trên diễn đàn hiện cũng đang sở hữu con của bọn nó.

SỐ 1.
Ô ăn ngược. Từng ăn được 6 cái ở 3 tỉnh. đòn hết là đòn kiềng. con này mình từng khoe.

Số 2
Ô Quãng Ngãi.
Con này là gà Quảng Ngãi, từng ăn 3 cái thuyết phục, ko cái nào quá 4 hồ. Sau khi ăn cái thứ 3 về ốm + tống nhiều kháng sinh nên mất gân. Con của nó 60 % đều thừa hưởng lối của bố ( Lên đè xuống chui vỉa).

Số 3.
Xám lùn.
Đây là con gà mà mình đánh giá là khéo nhất từ trước đến nay. Lúc nó đè 2 mang, lúc nó thông vỉa, nói chung nó tườn rất tốc độ. Nếu ko phải loại tốc độ và lối đánh đa năng xuất sắc thì khó đánh nó được. Nó vốn dĩ là gà Phú Thọ, từng tham gia 13 trận đấu. dành chiến thắng 11 trận, hòa 1 trận và trận cuối thua bê do bị hơn 40 vết cựa vào cơ thể.

Và đây là phi đội sinh đẻ, có thể nói đây là những con mái mình ưng nhất từ trước đến nay. trong này con nào cũng đã có con ra chiến trường và con chúng nó đều có những chiến tích nhất định. Có những con mà giờ ko còn những vẫn được nhiều anh em nhắc mãi.

Còn đây là lũ nhãi danh và mấy thằng choai choai

Chúc anh em luôn vui vẻ và có nhiều chiến kê!
Quay lên trên
Pocapoca Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/12/2012
Khu vực: Hai duong
Điểm: 1340
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Pocapoca Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 5:02pm
Ô ăn ngựoc và mái đầu đwpj quá ước gì là của mình
Quay lên trên
phu1972 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 18/09/2013
Khu vực: TC :0945139017
Điểm: 10810
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phu1972 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 5:03pm
Khoe như ri nhìn mới đã
Ta thắng kẻ thù đối mặt.nhưng bị hại bởi đứa mà ta tưởng là tri kỉ
Quay lên trên
Phong Thần Cước Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/07/2013
Khu vực: Làng Nhô
Điểm: 4188
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phong Thần Cước Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 5:06pm
Chuồng trại hoành tráng nhỉ!
Sống bất nghĩa tai ương!
Sống bất lương tù ngục!
Phải cầu xin là nhục!
Phải khuất phục là hèn!
Hay đố kị nhỏ nhen!
Hay ép chèn độc ác!

Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 5:07pm
Chào mừng bạn T trở lại. Đúng là đi nước ngoài mới thấy ko đâu = Việt Nam.
con ô ngược chắc có tuổi rùi vì nó từng trong hình avarta ngày trước.
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 5:07pm
chào mừng đồng chí bạn trở lại, đợt này lợi hại hơn xưa thật Laughing
cái con ô cộc bạn mua của duchungtq còn sống hay hi sinh rồi !
Quay lên trên
nvt88_vtc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nvt88_vtc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 5:14pm
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Chào mừng bạn T trở lại. Đúng là đi nước ngoài mới thấy ko đâu = Việt Nam.
Vâng, hiện nó là vừa qua vụ lông 4 bác ạ.
Đúng, ko đây bằng Việt Nam thật, vì ở Việt có gia đình, bạn bè, gà chọi...
Tình hình sức khỏe, công việc của bác dạo này thế nào?
Quay lên trên
nvt88_vtc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nvt88_vtc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 5:17pm
Ban đầu được viết bởi Vô Địch Sinh Đẻ Vô Địch Sinh Đẻ viết:

chào mừng đồng chí bạn trở lại, đợt này lợi hại hơn xưa thật Laughing
cái con ô cộc bạn mua của duchungtq còn sống hay hi sinh rồi !
ô...bác cũng biết con gà đấy à? nó đã hy sinh rồi, cho ông bác mượn, mình đi công tác, về thì đã đi, thật đáng tiếc, nó cũng là con gà hay, từng ăn được 4 cái cho mình. Nhưng may mà trước khi đi đã để lại cho mình được 1 số gà con, giờ cũng hơn 2 cân rồi. lại được mấy con mái rất ưng nữa. hìhif
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 5:21pm
Ban đầu được viết bởi nvt88_vtc nvt88_vtc viết:

Chào mừng bạn T trở lại.úng là đi nước ngoài i thấy ko đâu = Việt Nam.

cảm ơn mình vẫn khỏe công tác tốt. Lâu ko thấy online tưởng bỏ dđ rồi. Mấy tháng trươc có nói vào SG mà ko thấy alo. T đi nc nào thế. Vẫn dùng số cũ hay thay rùi [>:D<]

Người sửa: jonathantruong - 03/09/2015 lúc 5:24pm
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 5:25pm
Nhìn thích thật.
Quay lên trên
nvt88_vtc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nvt88_vtc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 5:31pm

cảm ơn mình vẫn khỏe công tác tốt. Lâu ko thấy online tưởng bỏ dđ rồi. Mấy tháng trươc có nói vào SG mà ko thấy alo. T đi nc nào thế. Vẫn dùng số cũ hay thay rùi [>:D<]
Vâng! Hồi đó cơ quan định cử em vào đó thường trú thời gian. Thế nhưng sau lãnh đạo lại cho em sang Mỹ học, vì cơ quan nhận được mấy xuất học bổng ở Mỹ. hifhi. Thực ra là đi có 4 tháng. Nhưng mà trước đó chuyên tâm vào dùi tiếng anh nên quên hết anh em, bạn bè. em vừa về được 5 ngày. Hôm qua mới bước chân vào chuồng gà được. hì.
Em vẫn dùng cái số đuôi 626 đấy bác ạ.
Quay lên trên
Trường78 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 29/06/2012
Khu vực: Saigon
Điểm: 1110
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trường78 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 5:31pm
Cơ ngơi ngon lành quá. Mình cũng ấp ủ ước mơ mà chưa đc, đang chơi kiểu nhỏ lẻ thui. 😭
Hồi đầu thị ngạn
Quay lên trên
vietqn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/07/2013
Khu vực: binh dinh
Điểm: 487
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vietqn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 5:33pm
Toàn gà chiến ăn ngược chắc mấy e này đem về cho chủ cũng được xe tải lúa rồi nhỉ
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 5:34pm

Ban đầu được viết bởi jonlấhantruong jonlấhantruong viết:

Vâng! Hồi đó cơ quan định cử em vào đó thường trú thời gian. Thế nhưng sau lãnh đạo lại cho em sang Mỹ học, vì cơ quan nhận được mấy xuất học bổng ở Mỹ. hifhi. Thực ra là đi có 4 tháng. Nhưng mà trước đó chuyên tâm vào dùi tiếng anh nên quên hết anh em, bạn bè. em vừa về được 5 ngày. Hôm qua mới bước chân vào chuồng gà được. hì.

chúc mừng nhé. Đi Mỹ học tập nghiên cứu là ngon rùi. Mìng cũng qua Mỹ 1 lần 10 ngày tại New york. Ok keep in touch.
Quay lên trên
nvt88_vtc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nvt88_vtc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 5:38pm

Ban đầu được viết bởi jonlấhantruong jonlấhantruong viết:

chúc mừng nhé. Đi Mỹ học tập nghiên cứu là ngon rùi. Mìng cũng qua Mỹ 1 lần 10 ngày tại New york. Ok keep in touch.
em học ở Cali nhưng khi mới qua cũng đến New York, cái trung tâm tiền tệ của thế giới đó thì nói làm gì, cái gì cũng ÔK, chỉ có mỗi giao thông thì giống Hà Nội. Khà khà
Quay lên trên
nvt88_vtc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nvt88_vtc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 5:40pm
Ban đầu được viết bởi Trường78 Trường78 viết:

Cơ ngơi ngon lành quá. Mình cũng ấp ủ ước mơ mà chưa đc, đang chơi kiểu nhỏ lẻ thui. 😭
được cái ông nội, ông ngoại rất chiều lòng nên 2 quê đều được xây dựng đàng hoàng. 
Quay lên trên
Genji Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 22/08/2015
Khu vực: Bac Giang
Điểm: 6
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Genji Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 6:01pm
Gà đẹp quá. Anh ơi e mới tập chơi gà a để cho e 1 con mái con của con mái đầu đc ko. E thích gà chân vảy kiểu thế quá :D

Người sửa: Genji - 03/09/2015 lúc 6:02pm
Quay lên trên
hungdong91 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 22/08/2015
Khu vực: hà nội
Điểm: 20
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hungdong91 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 6:11pm
thích con trống thứ 2 của bác :D cao to đẹp trai mái thỳ con số 1 số 2 
Quay lên trên
gieochieugattoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/05/2013
Khu vực: đã ra bắc
Điểm: 85
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gieochieugattoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 6:14pm
dàn gà quá đẹp.Beer
Quay lên trên
nvt88_vtc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nvt88_vtc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/09/2015 lúc 6:17pm
Ban đầu được viết bởi hungdong91 hungdong91 viết:

thích con trống thứ 2 của bác :D cao to đẹp trai mái thỳ con số 1 số 2 
Thế nhưng ra chiến kê hay nhất, kiệt xuất nhất vẫn là con số 3 và 4, 3 con mái kia ra con thì đều con hơn.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.391 giây.