PHẢN hồi và cảm ơn

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Nhắc lần 1: Không chửi bậy

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: bắc ninh
Tình trạng: Offline
Điểm: 2525
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: PHẢN hồi và cảm ơn
    Ngày đăng: 08/12/2015 lúc 10:08am
trong mục hỏi về gà ngã nước bị ốm trong, da tái. trắng. một số bác sư kê chỉ cho cách chữa. mình đã dùng tất cả các cách và em nó đã đỏ khỏe lại. xin được cảm ơn bác jon, bác @nh vũ, bác tangobuon_24, bác ô khoan......
đặc biệt bác gadonninhthuan chỉ cách cho thêm xả mình không làm theo Big grin.
các bước thực hiện: đào con jun đất to cho ăn tươi nuốt sống luôn. mua vitamin tổng hợp cho uống để tăng đề kháng, cho uống rượu nếp mỗi tối cho nóng người, nhốt chỗ kín gió. đun nước gừng cho uống sáng tối, lấy bã lau khắp người. 
bác nào mà bị trường hợp như này hãy coppy lại có lúc sẽ dùng tới.
1 lần nữa cảm ơn các ae đã nhiệt tình chỉ dẫn Love struckLove struckLove struckLove struckLove struckLove struckLove struckLove struck
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/12/2015 lúc 7:28pm
1 ví dụ điển hình đã đc kiểm nghiệm, xin cám ơn bác, chúc gà của bác gắp đc nhiều sao.
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/12/2015 lúc 7:45pm
da tái trắng có bị ốm sụt kí và ỉa phân xnah trắng ko bác
gà e trước bị như thế em toàn phải thịt chả ai cứu đc :d
Phân phối độc quyền keo silicone gia lai
Tư vấn thi công điện mặt trời áp mái

0946 30 4577
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 08/09/2015
Khu vực: bắc giang
Điểm: 568
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/12/2015 lúc 9:35pm
Để tránh tình trạng này tốt nhất là ko dùng gà vùng trong ra bắc mùa này để ý thấy nhiều ông đưa ra trong tuần choảng luôn thấy cũng hay lắm rất đơn giản nhưng đến kì sau đã thấy nộp dễ dàng rồi , thường thì gà vùng trong ra bắc tầm tháng 2 âm l trở đi thì có độ an toàn hơn ngược lại gà bắc được thích nghi khí hậu bản địa khắc nghiệt từ trong trứng nước rồi một con gà trưởng thành đi choảng được ít cũng phải chịu qua 2 mùa giá rét khắc nghiệt nên con nào yếu kém là ngỏm củ tỏi luôn còn sống gần như là chọn lọc tự nhiên rồi
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/12/2015 lúc 7:59am
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

da tái trắng có bị ốm sụt kí và ỉa phân xnah trắng ko bác
gà e trước bị như thế em toàn phải thịt chả ai cứu đc :d
đi ỉa nặng luôn nhưng do ăn khỏe nên chỉ tụt ký ít thôi
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/12/2015 lúc 8:04am
Ban đầu được viết bởi satthuthanke2 satthuthanke2 viết:

Để tránh tình trạng này tốt nhất là ko dùng gà vùng trong ra bắc mùa này để ý thấy nhiều ông đưa ra trong tuần choảng luôn thấy cũng hay lắm rất đơn giản nhưng đến kì sau đã thấy nộp dễ dàng rồi , thường thì gà vùng trong ra bắc tầm tháng 2 âm l trở đi thì có độ an toàn hơn ngược lại gà bắc được thích nghi khí hậu bản địa khắc nghiệt từ trong trứng nước rồi một con gà trưởng thành đi choảng được ít cũng phải chịu qua 2 mùa giá rét khắc nghiệt nên con nào yếu kém là ngỏm củ tỏi luôn còn sống gần như là chọn lọc tự nhiên rồi
em ko đúc được gà nên tất đi mua. vừa rồi bắt của mấy ae ngoài bắc lúc gà mới nở hệ quả là. đầu ngu chân cũng chưởng vẫn vào xoong. có con gà kết thì ông anh lại đòi về đưa cho 700k tiền thóc tức ói máu. nên quyết đi tìm gà miền tông dòng chuẩn về đánh cho ông anh kia ói ỉa luôn (gà ông ấy hay nhất vùng thiên hạ mang tới 10 con nộp 8).
Love struckLove struckLove struck em vẫn muốn tặng bác 500 điểm mà ko ai chuyển cho Blushing
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/12/2015 lúc 8:05am
Ban đầu được viết bởi minhdoanls minhdoanls viết:

1 ví dụ điển hình đã đc kiểm nghiệm, xin cám ơn bác, chúc gà của bác gắp đc nhiều sao.
cám ơn đã động viên Love struck
Quay lên trên
Giáp Vy Đao Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2015
Khu vực: Ninh Bình
Điểm: 390
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Giáp Vy Đao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/12/2015 lúc 11:05am
So với mấy cách của mình thì cách này có vẻ ít dùng thuốc và đỡ hại gà hơn hẳn
Cảm ơn các cao nhân đã chia sẻ Big grin
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6159
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/12/2015 lúc 12:57pm

Đúng như bác nói, vừa ra được tuần là ông ý mang đi choảng rồi. Đá người ta 10 phút phải bê về cười sướng lắm, vần trận sau nó mới bị thế. Lần sau anh em rút kinh nghiệm, bán gà cho ông Chetthithoi này thì bán con xấu thôi, để đỡ mang đi đanh nhiều thì chắc không bị ốm Big grinBig grinBig grin
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/12/2015 lúc 1:06pm
Ban đầu được viết bởi chetthithoi chetthithoi viết:

em ko đúc được gà nên tất đi mua. vừa rồi bắt của mấy ae ngoài bắc lúc gà mới nở hệ quả là. đầu ngu chân cũng chưởng vẫn vào xoong. có con gà kết thì ông anh lại đòi về đưa cho 700k tiền thóc tức ói máu. nên quyết đi tìm gà miền tông dòng chuẩn về đánh cho ông anh kia ói ỉa luôn (gà ông ấy hay nhất vùng thiên hạ mang tới 10 con nộp 8).
Love struckLove struckLove struck em vẫn muốn tặng bác 500 điểm mà ko ai chuyển cho Blushing
Rút kinh nghiệm cho những lần mua gà sau thì bạn nên kĩ lương một chút trong một số cái như ko nên mua gà thấp giá tiền quá tất nhiên cái này ko đúng hết vì cũng nhiều con tiền mua ko cao nhưng vẫn hay nhưng ít thường thì gà đã nuôi trưởng thành khi bán có mấy ai ko thử chân biết hết đòn lối rồi đâu nên từ đây người bán cũng định giá chất lượng con gà cao thấp hay dở đến 90% rồi cứ phải xác định luôn là mua 3 con gà giá trung bình 1,2 tr/ con thà mua ngay 1 con 3,5tr cho đỡ mệt khi phải thay gà mua lại , nên xem chút thử chân đòn trước khi mua cho nó yên tâm trừ trường hợp mua gà mái gà trống đúc có thể ko cần hoặc gà tơ nhưng giá tiền thấp 5,7 trăm
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/12/2015 lúc 1:07pm
Ban đầu được viết bởi tubachai tubachai viết:

Đúng như bác nói, vừa ra được tuần là ông ý mang đi choảng rồi. Đá người ta 10 phút phải bê về cười sướng lắm, vần trận sau nó mới bị thế. Lần sau anh em rút kinh nghiệm, bán gà cho ông Chetthithoi này thì bán con xấu thôi, để đỡ mang đi đanh nhiều thì chắc không bị ốm Big grinBig grinBig grin
bác nói thế thì chết em Surprise
Quay lên trên
Ô Khoan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/10/2015
Khu vực: hue
Điểm: 132
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ô Khoan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/12/2015 lúc 1:12pm
kkk mình có tên trong danh sách. mình phục mình quá
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/12/2015 lúc 1:25pm
Ban đầu được viết bởi tubachai tubachai viết:

Cái này nó là sự thật ở bg rất nhiều truờng hợp rồi ra đến nơi thu xếp vài hôm thấy lực ổn phải choảng ngay thì ko vấn đề nhưng đến nhưng kì kế tiếp lại rất rễ thua và lại còn hay bị bệnh , kháng thể kém chăm sóc giữ gìn vất vả  
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.844 giây.