Ai có Máu Câu Cá thì vào

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123 8>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
truongthanh Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 04/03/2011
Khu vực: Quảng Nam
Tình trạng: Offline
Điểm: 3078
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn truongthanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Ai có Máu Câu Cá thì vào
    Ngày đăng: 13/05/2011 lúc 8:49pm
Lập cái topic này để anh em mình cùng thảo luận về món ăn chơi không kém phần hấp dẫn : CÂU CÁ

Mình từ bé đã thích mang cần lang thang đây đó câu cá : Rô, Lóc, Diếc , chép, Thác Lác , Trên , Leo, Bống :D nhiều loại khác

Quê mình sông hồ cũng khác nhiều nên việc tìm cá câu không phải là khó.
Buổi sáng dậy đào ít zun , rang ít thính là có thể mang bộ vần lang thang tìm chổ ngồi ngắm phao rồi :D. sáng 6h xuất phát ra cafe ngồi nham nhi. 7h lên đường tìm cái Hồ tự nhiên nào đó cá nhiều và thả thính :D trong lúc chờ đợi những em Diếc chép trê , trôi , Dưng, .... vào ăn thính mình lại vác cần dọc bờ hồ chụp mấy em cào cào làm mồi câu những Em Rô đồng :D.
Câu cá diếc là cả một nghệ thuật Từ cách rang thính ( mồi nhử ) cho đến chờ đợi và chọn vị trí thả thính :D Nhiều lúc câu được mấy con Diếc Nái to bằng bàn tay ( trên 4 5 lạng ) nhìn phê loài con mắt. Mỗi lần như thế giật cần là mỗi lần run lên cầm cập vì cái cảm giác phiêu phiêu.
Đó là chuyện thường ngày ở huyện thôi... còn câu và rình rập những em khủng ( chép mới đã ) ...
Câu cá Thác lác ko biết có ai thử món này chưa nhỉ... chứ tớ thì chắc câu loại này còn nhiều hơn tóc trên đầu bác cả :D Câu loại này thích lắm, không tốn con sức ran thính, không tốn công ngồi chờ đợi một chổ :D
loại này đơn giản chỉ cần ra ao xúc ít mồi ( ...) chuẩn bị Ít cước .. lưỡi câu dành riêng cho nó, Phao cao... ( dự bị nhiều vào ) Vì loại này cực mạnh ( thân mỏng nên cá trì lực sướng lắm ) nhiều con to bằng chiếc dép ấy.
Cá Diếc Nấu cânh Rau Răm
Cá Thác Lác là chả cá , UM chuối non ...
Các Lóc Nấu Lẩu , Um chuối , Nướng
Các Trê thì Nước dầm mắm gừng
Cá chép thì .... ( câu nhiều nhưng tớ ko ăn .... nhà theo phật ... có khi câu con 2 .. 3kg mà đem cho người khác )
Cá Bống kho tiêu
Cá Rô Nướng dầm mắm gừng
.... Toàn những món hấp dẫn.

ANh em nào thích chủ đề này thì vào đây bàn luận nhé. Mình sẳn lòng giải đáp về phương thức câu từng loại cá mà mình biết :D Miền Nam thì cá diếc ko có đâu. Chỉ có ở Bắc và trung thôi. :D Nhưng Miền nam câu cá thác lác hơi bị nhiều :D ( cá thác lác giá đắt lắm đấy )
"AE 4 phương thích giao lưu thì alo 0902898532"
Quay lên trên
thuylucngan Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 18/02/2011
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 6080
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thuylucngan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2011 lúc 8:55pm
Gặp topic đúng lúc đói...ngửi đã thấy mấy món cá thơm rồi
Cuộc đời sướng hay khổ là do mình tự cảm nhận
Quay lên trên
girlxinhmegachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 17/02/2011
Khu vực: Ha Noi
Điểm: 925
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn girlxinhmegachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2011 lúc 9:05pm
Ban đầu được viết bởi thuylucngan thuylucngan viết:

GX rất thích câu cá, hay cùng bạn bè lang thang sang khu vực ngoại thành Hà Nội như gia lâm, đông anh để câu cá ... nhưng không thích ăn cá lém, sợ xương, ăn cá toàn phải có người nhằn xuơng hộ ... hẹ hẹ ...
Quay lên trên
Gấu Lửa Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 09/03/2011
Khu vực: 2NT
Điểm: 4075
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gấu Lửa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2011 lúc 9:29pm
Đọc bài viết của bác mà bụng em sôi ùng ục, em cũng thích câu cá lắm, ^^, ngồi chờ cái phao rung rinh như thời gian ngừng trôi, cảnh vật dường như lắng lại,.......... :D

Quay lên trên
Gấu Lửa Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gấu Lửa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2011 lúc 9:30pm
Ban đầu được viết bởi girlxinhmegachoi girlxinhmegachoi viết:

Ban đầu được viết bởi thuylucngan thuylucngan viết:

GX rất thích câu cá, hay cùng bạn bè lang thang sang khu vực ngoại thành Hà Nội như gia lâm, đông anh để câu cá ... nhưng không thích ăn cá lém, sợ xương, ăn cá toàn phải có người nhằn xuơng hộ ... hẹ hẹ ...
Thế thì trong Cá còn tích hợp thêm cả Enzim Amilaza nữa nhỉ? Big smileTongue
Quay lên trên
Cóc Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2010
Khu vực: Tương lai
Điểm: 6762
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Cóc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2011 lúc 10:50pm
Mình không thích câu cá, chỉ thích uống rượu cá người khác câu thôi.
Quay lên trên
girlxinhmegachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn girlxinhmegachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2011 lúc 11:45pm
GX có thể ngồi cả buổi để câu cá, nhưng đến khi chén, lại chỉ chén thịt gà kìa ... hẹ hẹ
Quay lên trên
truongthanh Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn truongthanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/05/2011 lúc 11:56pm
Ban đầu được viết bởi ôlong ôlong viết:

Mình không thích câu cá, chỉ thích uống rượu cá người khác câu thôi.

tớ câu cá về cả nhà ko ai ăn.... tại ăn hoài ngán. bác ở chổ nào có cá em send ra
Quay lên trên
Cóc Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Cóc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2011 lúc 12:14am
Em ở gần Mỹ Đình ạ, Bác chuyển cá ra em chắc phải ướp đá quá LOL Thế nên hôm nào thèm cá và có tiền mua vé em sẽ mò vào nhà bác Big smile
Quay lên trên
truongthanh Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn truongthanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2011 lúc 12:24am
đợi vài năm nữa tớ về ngoài Trung rồi tớ câu cá DIẾC cho câu ăn nhé :)) ( cá diếc nấu cháo Hành , Canh Rau Răm, Dã Cầm :)) trị các bênh nam giới ( Xuất tinh sớm, tăng cường Sinh lực, đẩy tốc độ chiến đấu lên cao hơn. ) Còn cá thác lác Um Chuối thì có mà hết vài thùng bia là chuyện bình thương =)) ( anh em mình nói nhỏ nhau thôi, GƠ Xinh mà nghe thấy chắc thèm lắm =)) )
Quay lên trên
Cóc Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Cóc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2011 lúc 12:26am
GX đâu có bị các bệnh nam giới mà thèm Big smile
Quay lên trên
Ôlãotrang Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 08/10/2010
Khu vực: 0976691258
Điểm: 7593
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ôlãotrang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2011 lúc 4:08am
mình ít khi câu cá.nhưng khoái món cá lắm.hè vào NAM theo THÀNH đi câu cá nha.thèm món cá quả nướng của miền NAM quá.hình như trong đó gọi là các NÓC thì phảiLOL
Quay lên trên
girlxinhmegachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn girlxinhmegachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2011 lúc 5:06am
Ban đầu được viết bởi truongthanh truongthanh viết:

đợi vài năm nữa tớ về ngoài Trung rồi tớ câu cá DIẾC cho câu ăn nhé :)) ( cá diếc nấu cháo Hành , Canh Rau Răm, Dã Cầm :)) trị các bênh nam giới ( Xuất tinh sớm, tăng cường Sinh lực, đẩy tốc độ chiến đấu lên cao hơn. ) Còn cá thác lác Um Chuối thì có mà hết vài thùng bia là chuyện bình thương =)) ( anh em mình nói nhỏ nhau thôi, GƠ Xinh mà nghe thấy chắc thèm lắm =)) )

he he ... GX nghe lỏm thấy hết rùi kìa , nhưng đang giả vờ chưa nghe thấy gì nha Big smile
@ Ô Long : Bao giờ Cường vào Nam thưởng thức các món cá của Thạch, nhớ mua thêm 1 vé cho GX nhé, vé của Ô Long là vé khứ hồi, vé của GX 1 chiều đi vào thôi Big smile
he he ... vào trong đó, vừa được thưởng thức cá, vừa được thưởng thức 2 giọng hát hay của gadonvietnam. LOL
Kiến nghị bác Khoai tổ chức gadon Idol đi thôi Clap
Quay lên trên
Phong Vân Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2010
Khu vực: Gia Lai
Điểm: 5294
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phong Vân Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2011 lúc 5:19am
Ban đầu được viết bởi trangdanghy trangdanghy viết:

mình ít khi câu cá.nhưng khoái món cá lắm.hè vào NAM theo THÀNH đi câu cá nha.thèm món cá quả nướng của miền NAM quá.hình như trong đó gọi là các NÓC thì phảiLOL

Làm gì ..cá lóc thì đc chứ muốn ăn cá nóc à, hết chơi gà lun đó
Cá nào xương to thì ăn nhỏ thì k thèm, ớn lắm xóc vào thì thôi rồi ..
Thắng hay thua không quan trọng quan trọng là ... không được thua.
Quay lên trên
o chan trang Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/09/2010
Khu vực: Từ liêm
Điểm: 282
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn o chan trang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2011 lúc 6:55am
chú  ơi cá chim thì  câu mồi  j ạ  Embarrassed
Quay lên trên
Gấu Lửa Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gấu Lửa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2011 lúc 7:21am
Thấy giang hồ đồn, Cá Chim ăn tạp nó mới béo, he he, thế bạn đã nghĩ ra là câu mồi gì chưa?
Quay lên trên
Gấu Lửa Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gấu Lửa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2011 lúc 7:22am
Ban đầu được viết bởi girlxinhmegachoi girlxinhmegachoi viết:

GX có thể ngồi cả buổi để câu cá, nhưng đến khi chén, lại chỉ chén thịt gà kìa ... hẹ hẹ
thì chị có câu được con nào đâu mà chẳng ăn thịt gà? Tongue
Quay lên trên
truongthanh Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn truongthanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2011 lúc 9:10am
Miền nam móc ra chổ nào câu cá Diếc em cùi :( về miền trung thì ko thiếu :P.

Cá Chim thì câu bằng mồi bằng bươm bướm , Thính nhử cá CHIM thì bạn Dùng Bia, Rượu , Nước Hoa :D mà nhử
Quay lên trên
girlxinhmegachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn girlxinhmegachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2011 lúc 9:33am
Ban đầu được viết bởi truongthanh truongthanh viết:

Miền nam móc ra chổ nào câu cá Diếc em cùi :( về miền trung thì ko thiếu :P.

Cá Chim thì câu bằng mồi bằng bươm bướm , Thính nhử cá CHIM thì bạn Dùng Bia, Rượu , Nước Hoa :D mà nhử

hẹ hẹ ... GX biết có 1 con cá chim bị câu bằng mồi bươm bướm, vậy mà cá chim sợ quá, bay thẳng 1 mạch vào sài gòn, hổng dám trở về Quảng Nam kìa Big smile, đến bi giờ, ngồi ở Sài gòn mà cứ thở hắt ra : "Nhớ Quảng Nam" Cry
Quay lên trên
truongthanh Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn truongthanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2011 lúc 10:13am
chị nhà này châm chọc ai đấy :@
Có tin tớ dùng thính thật thơm câu có cá Diếc có râu ngoài Hà Nội ko :))
All : ngoài Hà Nội câu cá Trắm Đen phê loài mắt các Bác nhỉ ... Nghe thiên hạ đòn rằng Loài cá này thông minh nên rất khó câu.

Mồi câu cá Diếc mình thường dù Zun đỏ ( to bằng cây tăm sỉa răng hoặc hơn chút ) loại này hay có ở Bờ Ruộng ... bắt tụi nó về nuôi trong chậu lớn để dành câu dần dần ... hoặc bắt mấy em zun trùn ở những lò mổ heo ( ra gỡ mấy viên gạch lên tụi nó nằm đầy dưới đó nhưng loại này không dai bằng loại ngoài ruộng ) nếu muốn dai hơn phải nuôi vài ngày trong đất thường.
Thính thì mình Rang ( sao ) các loại ngũ cốc ( Mè , Đậu Phộng) xay thành bột , trọn với Cám ( Loại Cám Gạo thơm ) + Ngũ Vị Hương + Vanni ( thứ nấu chè bỏ vào cho thơm ấy ) + Đại Hồi Rang + Cứt Trâu Khô ( Dùng Câu cá trê + hoặc chép ) + Thêm ít bột cafe.

Thơm vô cùng :D, thính này câu cá trê , cá Chép thì hết ý.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123 8>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.109 giây.