Điều khó tin....

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Tình trạng: Offline
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Điều khó tin....
    Ngày đăng: 04/08/2016 lúc 9:06pm
Mình nói con này 8 tháng hay 10 tháng thật khó tin .....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin chưa dám xừng, nói gì đến đánh nhau, chưa biết gáy ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
mà nó ntn đây...chán thật
thanks đã xem

con mái này đẻ trong vòng 1 tuần 10 quả, có hôm sán đẻ, chiều đẻ, và 10 ngày là ấp luôn , hôm nay nở 7 con, để mai sáng chộp luôn gà con

Người sửa: anhdung1972hm01 - 05/08/2016 lúc 2:06pm
Quay lên trên
phu1972 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 18/09/2013
Khu vực: TC :0945139017
Điểm: 10810
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phu1972 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/08/2016 lúc 9:09pm
Đủ biết lão này khoái mái hơn trống
Ta thắng kẻ thù đối mặt.nhưng bị hại bởi đứa mà ta tưởng là tri kỉ
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/08/2016 lúc 9:14pm
Ban đầu được viết bởi phu1972 phu1972 viết:

Đủ biết lão này khoái mái hơn trống

đơn giản vì tớ là ...đàn ông mà, chuyện phình thường .....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
Quay lên trên
Lachanh.botcanh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 03/01/2016
Khu vực: Vĩnh Phúc
Điểm: 166
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Lachanh.botcanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/08/2016 lúc 9:19pm
Có khi nào, thấy bác chăm gà quá. Nên vợ bác bỏ thêm trứng gà ta vào ko? Batting eyelashes
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/08/2016 lúc 9:33pm
Ban đầu được viết bởi Lachanh.botcanh Lachanh.botcanh viết:

Có khi nào, thấy bác chăm gà quá. Nên vợ bác bỏ thêm trứng gà ta vào ko? Batting eyelashes

từ khi biết đúc mái đến bi giờ là 5-6 năm vài lần vào ổ để thay rơm, hay ngâm nước xem cồ, đều hỏng cả, từ đó ko bao giờ đụng vào ổ gà mái, đến khi nở con mới đụng vào, nhà ko nuôi gà ta, mùa này hàng "tuyệt chiêu " cản lái mái nhánh, còn lại chỉ lấy trứng mà ăn ko hết ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- tớ mà biết chăm gà, bác nói cả làng cười vỡ bụng, tớ chỉ biết phá gà mà thôi ...Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
Quay lên trên
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2016
Khu vực: Miền Trung Cát
Điểm: 892
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/08/2016 lúc 9:39pm
Bacs chán thì chuyển cho em. Hê hê 
Ăn uống đủ chất sống sung túc nó phọt nhiều cũng có khi bác à. Dù sao cũng chúc mừng bác có đàn nhíp đẹp Big grin
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/08/2016 lúc 9:46pm
Ban đầu được viết bởi Sailer Sailer viết:

Ăn uống đủ chất sống sung túc nó phọt nhiều cũng có khi bác à. Dù sao cũng chúc mừng bác có đàn nhíp đẹp Big grin

chán vì khó mà xổ đc với gà = chạng, nhìn thế ai tin, con này chỉ nuôi vần với gà phu là chính......vì nó lắc mặt.....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin, giống cha, cả đám gà kia mà chỉ nó giống cha
Quay lên trên
Lachanh.botcanh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 03/01/2016
Khu vực: Vĩnh Phúc
Điểm: 166
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Lachanh.botcanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/08/2016 lúc 9:49pm
Ban đầu được viết bởi anhdung1972hm01 anhdung1972hm01 viết:

Ban đầu được viết bởi Lachanh.botcanh Lachanh.botcanh viết:

từ khi biết đúc mái đến bi giờ là 5-6 năm vài lần vào ổ để thay rơm, hay ngâm nước xem cồ, đều hỏng cả, từ đó ko bao giờ đụng vào ổ gà mái, đến khi nở con mới đụng vào, nhà ko nuôi gà ta, mùa này hàng "tuyệt chiêu " cản lái mái nhánh, còn lại chỉ lấy trứng mà ăn ko hết ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- tớ mà biết chăm gà, bác nói cả làng cười vỡ bụng, tớ chỉ biết phá gà mà thôi ...Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
Em cũng đang học phá, nhưng chắc em phá hiệu quả hơn bác. Big grinBig grinBig grin Nhìn gà mới nở yêu quá, mà sao bác cho lên đĩa sớm thế.Big grinBig grinBig grin
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/08/2016 lúc 8:11am

Ban đầu được viết bởi Sailer Sailer viết:

chán vì khó mà xổ đc với gà = chạng, nhìn thế ai tin, con này chỉ nuôi vần với gà phu là chính......vì nó lắc mặt.....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin, giống cha, cả đám gà kia mà chỉ nó giống cha

Quay lên trên
pharaong Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/12/2009
Khu vực: BĐ-HÓC MÔN
Điểm: 3352
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn pharaong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/08/2016 lúc 8:58am
gà bác đẻ ác nhỉ, ... con trống này chắc nó thấy bác nhìn có ý định gì nên nó lắc đầu nói "đừng có thịt đừng có thịt"Big grin
Người hiền coi mạo biết tài
Vật hay nó cũng bày ngoài hình dung.
Quay lên trên
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/08/2016 lúc 11:27am

[/QUOTE]

Hàng lắc mặt này chơi quá dc luôn, gần nhà e có 1 con chân nó nhanh dể sợ.
Non èo thế mà cựa bể đầu rồi Winking
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/08/2016 lúc 12:54pm
Hàng lắc mặt này chơi quá dc luôn, gần nhà e có 1 con chân nó nhanh dể sợ.
Non èo thế mà cựa bể đầu rồi Winking
[/QUOTE]

đây 1 trong vài loại cựa quái ....ác, ko có đầu vôi mà bể, ra đầu nhọn trước xong mới ra chân ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin, nhưng cựa ko mọc dài như cựa bình thường đc, chỉ hơn tí nữa là gảy đầu nhọn ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
Quay lên trên
huynhthucsinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 09/06/2013
Khu vực: binh dinh
Điểm: 70
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynhthucsinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/08/2016 lúc 1:50pm
con gà này cho anh đủ chất,nên cho ăn thêm rau xanh,nhốt xa gà trống lớn thì mau gáy thôi,ko có gì mà vội
Quay lên trên
gachoina Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2015
Khu vực: Việt Nam
Điểm: 1577
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoina Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/08/2016 lúc 1:55pm
Gà độc rùi.
Quay lên trên
vagabond Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/03/2014
Khu vực: TP. Hồ Chí Minh
Điểm: 4614
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vagabond Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/08/2016 lúc 11:48pm
Con này mái ôm đấm đúng không anh Dũng?
Quay lên trên
kY SU HAM GA Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/03/2012
Khu vực: THANHTRI HA NOI
Điểm: 4934
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kY SU HAM GA Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/08/2016 lúc 8:46am
Bác nuôi gà thế thì quá đỉnh, 7 ngày 10 quả ( e dám chắc 100% ko phải mình con đó đẻ mà còn con mái khác), chúc bác có nhiều gà hay
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/08/2016 lúc 1:07pm
Ban đầu được viết bởi kY SU HAM GA kY SU HAM GA viết:

Bác nuôi gà thế thì quá đỉnh, 7 ngày 10 quả ( e dám chắc 100% ko phải mình con đó đẻ mà còn con mái khác), chúc bác có nhiều gà hay

ae chơi lâu rồi mình cũng đôi lời như thế lày :
- bác nhìn kỷ thì trứng lớn nhỏ ko đều nhau nhé
thuận lợi
- con mái này dẩn con trên 6 tháng ko bỏ, đa thay lông 2 vừa xong, thuộc dạng phải (sử dụng tối đa)
- nếu bạn tinh mắt nhìn lông con mái vẩn đẹp và mượt (chăm kỷ)
không thuận lợi
- mùa này đúc gà, tay nuôi phải cứng như sắt mới đúc đc, có rất nhiều nguyên nhân chủ quan ko nên cản đúc mùa này, hầu như ai chơi gà đều biết
- trống đúc vào mùa này thường hay báo lông 0r thay lông toàn phần (loại này ko đúc) chỉ đúc loại win
kinh nghiệm đúc ( gà mùa mưa) trái vụ
1/. đúc 1 mái vs 1 trống (win), đúc nuôi nhốt, chăm kỷ, thức ăn dồi dào
2/. lót ổ chỉ toàn cát khô, thay cát mỗi tuần khi gà ấp, ( cát phải sấy khô, diệt trùng kỷ)
- cách sấy cát đơn giản trên lò lửa và cái chảo nhôm và 5ky cát, đơi cát còn ấm thay vào thường là buổi chiều tối, vì mnam dạo này mưa rất nhiều, cố gắng giư chuồng đúc thật khô, vệ sinh thường xuyên
- chơi gà trái vụ từ tháng 6-9, mà vẩn có gà chơi, chuyện này làng mình đầy và đủ, luôn có gà xổ lắt tích, ...Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- cách chơi gà trái vụ trong nam rất ác liệt, vì ít gà nên nó như thế ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin

Quay lên trên
pharaong Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/12/2009
Khu vực: BĐ-HÓC MÔN
Điểm: 3352
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn pharaong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/08/2016 lúc 2:09pm

Ban đầu được viết bởi kY SU HAM GA kY SU HAM GA viết:

ae chơi lâu rồi mình cũng đôi lời như thế lày :
- bác nhìn kỷ thì trứng lớn nhỏ ko đều nhau nhé
thuận lợi
- con mái này dẩn con trên 6 tháng ko bỏ, đa thay lông 2 vừa xong, thuộc dạng phải (sử dụng tối đa)
- nếu bạn tinh mắt nhìn lông con mái vẩn đẹp và mượt (chăm kỷ)
không thuận lợi
- mùa này đúc gà, tay nuôi phải cứng như sắt mới đúc đc, có rất nhiều nguyên nhân chủ quan ko nên cản đúc mùa này, hầu như ai chơi gà đều biết
- trống đúc vào mùa này thường hay báo lông 0r thay lông toàn phần (loại này ko đúc) chỉ đúc loại win
kinh nghiệm đúc ( gà mùa mưa) trái vụ
1/. đúc 1 mái vs 1 trống (win), đúc nuôi nhốt, chăm kỷ, thức ăn dồi dào
2/. lót ổ chỉ toàn cát khô, thay cát mỗi tuần khi gà ấp, ( cát phải sấy khô, diệt trùng kỷ)
- cách sấy cát đơn giản trên lò lửa và cái chảo nhôm và 5ky cát, đơi cát còn ấm thay vào thường là buổi chiều tối, vì mnam dạo này mưa rất nhiều, cố gắng giư chuồng đúc thật khô, vệ sinh thường xuyên
- chơi gà trái vụ từ tháng 6-9, mà vẩn có gà chơi, chuyện này làng mình đầy và đủ, luôn có gà xổ lắt tích, ...Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- cách chơi gà trái vụ trong nam rất ác liệt, vì ít gà nên nó như thế ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin

bác chăm chút kỹ quá nhỉ, em thì cứ đúc,  đẻ,  nở,  rồi nuôi là nó lớn thôi. Có điều nhà nhiều chuột cống nên toàn phải nuôi trong chuồng cao tầm 2 tháng mới dám thả xuống đất Big grin
Người hiền coi mạo biết tài
Vật hay nó cũng bày ngoài hình dung.
Quay lên trên
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/08/2016 lúc 3:02pm
Em mới ra 2 đàn dc 5 con còn lại nó ung trứng hết, hixx
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/08/2016 lúc 3:12pm
bác chăm chút kỹ quá nhỉ, em thì cứ đúc,  đẻ,  nở,  rồi nuôi là nó lớn thôi. Có điều nhà nhiều chuột cống nên toàn phải nuôi trong chuồng cao tầm 2 tháng mới dám thả xuống đất Big grin
[/QUOTE]

ko phải con mái nào cũng đc như thế cả, con mái phải đạt 100% sức khỏe, lông lá cực tốt....vv, túm lại là good, mới đc vào diện ABC, cho dù mái cực hay, nhưng sức khỏe ko đạt yêu cầu vẩn ko đủ tiêu chuẩn ABC ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- rất hiếm con mái nào vào mùa này sức khỏe và lông lá tốt, nếu có chỉ là may mắn như mình mà thôi ....Big grinBig grinBig grinBig grin
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.234 giây.