Gà Bị Đi Ỉa Phân Xanh

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
thuonggachoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/03/2011
Khu vực: Lào Cai
Tình trạng: Offline
Điểm: 1872
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thuonggachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà Bị Đi Ỉa Phân Xanh
    Ngày đăng: 14/06/2011 lúc 7:46pm

Có a e nào có cách chữa trị gà ỉa phân xanh, trắng nhanh và hiệu quả thì mách nước giúp với. Mấy ngày hôm nay đàn gà nhà mình có hiện tượng phân xanh trắng, Nhưng phân vẫn rắn và vón cục. Gà vẫn khoẻ bình thường chỉ có 2 con hơi yếu,ởtậm chạp mặt cứ lắc lắc. Mình đã chữa trị 3 hôm nay mà chưa thấy đỡ.

Quay lên trên
thuylucngan Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 18/02/2011
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 6080
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thuylucngan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/06/2011 lúc 8:50pm
Chú tham khảo bài thuốc của vợ anh nhé, hiệu quả lắm
http://gadonvietnam.com/forum_posts.asp?TID=7069&title=kinh-nghim-lt-vt-m-hiu-qu
Cuộc đời sướng hay khổ là do mình tự cảm nhận
Quay lên trên
thuonggachoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thuonggachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/06/2011 lúc 9:07pm
Dạ để e thử xem sao. mà triệu chứng có giống mấy con gà của em không ạ? anh thuỷ ở lục ngan bắc giang ạ?e  quê Bắc Ninh. Ngay chợ Nội Doi ạ
Quay lên trên
thuylucngan Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thuylucngan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2011 lúc 1:03am
@thuonggachoi: Anh đang sống và công tác ở LN -BG nhưng quê anh cũng ở BN đấy. Bố mẹ anh vẫn đang sống ở phường Đại Phúc BN. Thế thì hôm nào anh vào ngắm gà chú tẹo nhể. Triệu chứng y hệt em ạ. Bỏ ăn diều ko tiêu, đầu lắc lắc cổ rụt xuống. Làm ngay đi hiệu quả lăm đấy
Quay lên trên
thuylucngan Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thuylucngan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2011 lúc 1:08am
@thuonggachoi: Mà sao chú viết trong hồ sơ chú ở Lào Cai thế?
Quay lên trên
thuonggachoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thuonggachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2011 lúc 1:27am

Dạ e quê gốc Bắc Ninh.bó mẹ và a chị e cũng đang ở BN.em xây dựng gia đình và đang công tác trên Lào Cai.Cả năm mới về quê mỗi mấy lần thôi a ạ! Khi nào có dịp e về quê e sẽ lên chỗ a chơi. À mà a có lên sapa chơi bao giờ chưa? Khi nào có dịp lên sapa ghé qua e nhé! E ở TP Lào cai cách sapa 30km. Trên này e nuôi nhiều gà lắm. Ở Đại Phúc chắc anh biết dưới Nội Doi. nhà em cách chợ 1km thôi

Quay lên trên
thuylucngan Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thuylucngan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2011 lúc 3:10am
OK, hôm nào về lên anh chơi nhé. Có dịp lên SaPa nhất định anh sẽ tìm đến chú !
Quay lên trên
DÉP LỐP 07 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 31/01/2010
Khu vực: Nghệ An
Điểm: 3245
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DÉP LỐP 07 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/06/2011 lúc 5:57am
HỎI CÁCH CHữA BỆNH GÀ MÀ LẠI LO HẸN NHAU UỐNG RỰOU. LÀM SAO GÀ THÔI BỊNH ĐC
0916859199
Quay lên trên
truongthanh Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 04/03/2011
Khu vực: Quảng Nam
Điểm: 3078
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn truongthanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/06/2011 lúc 9:23am
hỏi cách chữa bệnh cho gà ko lo chữa mà lo nhậu :)) chắc gà khó qua khỏi nên 2 ông anh xúm nhau hò nhau thịt em nó rồi cũng nên
"AE 4 phương thích giao lưu thì alo 0902898532"
Quay lên trên
thuonggachoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thuonggachoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/06/2011 lúc 5:16pm
hêh các bác cứ đùa. Chẳng qua không biết bác thuỷ cùng quê,vô tình lên đây mới biết lên tiện thể hẹn nhau. Gà em hôm nay đã đỡ cám ơn bác thuỷ và a e đã quan tâm giúp đỡ
Quay lên trên
BAC NINH Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 18/03/2012
Khu vực: MIEN BAC
Điểm: 423
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn BAC NINH Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/05/2012 lúc 8:39am
anh cũng ở đại phúc đây 
Quay lên trên
huyhieu85 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/12/2013
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 165
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huyhieu85 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/12/2013 lúc 10:20am
Choi hoi ga bo an di ia phan xanh+trang thi uong thuoc j .trong mieng lai toan rớt dãi nhung gáy vẫn sung a.e co kih nghiem mog chi jup cho minh xjn tks
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/12/2013 lúc 10:38am
Ban đầu được viết bởi thuylucngan thuylucngan viết:

http://gadonvietnam.com/forum_posts.asp?TID=7069&title=kinh-nghim-lt-vt-m-hiu-qu
gà của bác là bị không tiêu, chứ gà của bạn ý là bị đi ỉa phân xanh, phân trắng mờ..tốt nhất nhá, giữ ấm cho gà mùa lạnh, cho ăn uống kèm thuốc phòng..còn bị nặng rồi thì cứ ra thú y mà mua thuốc theo triệu chứng bệnh.
Cái gì cũng phải biết 1 tí,riêng tí phải biết 2!
Quay lên trên
kimbao04 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/08/2013
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 582
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kimbao04 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/12/2013 lúc 11:59am
tỏi rất hiệu quả
mách nhỏ chủ thớt nếu chữa theo cách cho uống toi không khỏi thì bác có thể chữa bằng gừng và lá chanh
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/12/2013 lúc 12:44pm
Ban đầu được viết bởi Nhanam-bacgiang Nhanam-bacgiang viết:

Ban đầu được viết bởi thuylucngan thuylucngan viết:

gà của bác là bị không tiêu, chứ gà của bạn ý là bị đi ỉa phân xanh, phân trắng mờ..tốt nhất nhá, giữ ấm cho gà mùa lạnh, cho ăn uống kèm thuốc phòng..còn bị nặng rồi thì cứ ra thú y mà mua thuốc theo triệu chứng bệnh.
ô anh thưởng..em không xem ai lập topic.a thông cảm nhá.thế là gà nhà a bị lạnh quá đi ỉa phân xanh, phân trắng rồi.mùa lạnh này gà đàn bị thế là bình thường a ợ.nhưng để tránh thiệt hại thì a cứ ra thú y mua thuốc theo đơn về cho những con đang bị uống trực tiếp.còn đâu a pha ra thức ăn và nc uống cho gà ăn uống phòng.k sao đâu a ạ.còn nếu là dịch thì a phải chuẩn bị sẵn tâm lý.hí hí.Big grin
Cái gì cũng phải biết 1 tí,riêng tí phải biết 2!
Quay lên trên
huyhieu85 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/12/2013
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 165
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huyhieu85 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/12/2013 lúc 9:54pm
Gà đi iả phân xanh chữa như naò bạn ơi
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.