tôi là bác sĩ gà đây

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 2526272829 45>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
beoma90 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 25/03/2013
Khu vực: tp nam dinh
Tình trạng: Offline
Điểm: 99
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn beoma90 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/04/2013 lúc 3:39pm
Sin hỏi bác sĩ .gà em rất hay nhưng bị sưng cụm bàn chân.vì gà đá vào cửa sắt .mà cách khoảng mấy tháng oy.sin hỏi có chữa đc không.và cách ckữa ntn.
Quay lên trên
tuandaucau Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 18/12/2012
Khu vực: hanoi
Điểm: 9
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tuandaucau Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/04/2013 lúc 8:36pm
Quay lên trên
tuandaucau Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 18/12/2012
Khu vực: hanoi
Điểm: 9
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tuandaucau Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/04/2013 lúc 8:40pm
các bác cho e hỏi : Gà bị thối đế có cách nào để chữa khỏi tuyệt đối không? vì gà của e sau khi chữa nếu không để ý rất hay bị lại ! Rất mong được sự giúp đỡ của nhưng chủ thớt có cái tâm về các chiến kê.
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/11/2012
Khu vực: DAKLAK+BINHDINH
Điểm: 532
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/04/2013 lúc 5:29pm
Ban đầu được viết bởi nguyenthanhtambmt nguyenthanhtambmt viết:

bác sĩ cho em hỏi. hiện em đang có 1 cặp gà con khoản 1,5kg. tình trạng thấy vẫn bình thường. nhưng 2 bữa nay cho nó ăn. thì nó ăn rất ít, thậm chí không ăn.....theo bác sĩ nó bị nguyên nhân nào. và cách khắc phục.
Tình trạng nhà có gà bị bệnh. cụ thể là gà đang ấp 3 hay 4 ngày tự nhiên bỏ ấp, thấy buồn buồn và bị cho vào nôi f luôn. 1 con ăn không tiêu, đã mua thuốc cho uống... cũng không hết, người càng ngày càng teo và khô đi. và dã die. chỉ còn 1 cặp gà con. đang biến ăn... mong bác sĩ tư vấn giúp em. Thanks BS

Tinh hinh gà bạn chỉ biến ăn chưa có dấu hiệu rõ ràng thì bạn nên cho gà uống genta 1gam /1 kg gà  - tetra 1gam/1kg gà - Polyvitamin 1gam/1kg gà.Uống 2 ngày,ngày 2 lần
Quay lên trên
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/08/2012
Khu vực: Thai Nguyen
Điểm: 181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thailytn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/04/2013 lúc 11:20pm
 mình có con gà chiến (gà kết) chăm sóc rất kỹ nhưng không hiểu gà ăn phải gì hay tại làm sao mà 3 hôm nay ăn không thấy tiêu chút nào (2 ngày nay mình ko giám cho ăn gì, chỉ uống nuớc và thuốc B1) hôm nay là ngày thứ 3 rồi, lại cộng thêm đi ỉa phân xanh, phân trắng, hôm nay mình kiểm tra thấy trong phân vẫn con nguyên hạt thóc, gà vẫn thấy khoẻ mạnh, vẫn gáy (tất nhiên là không thể sung như trước được) mình đã cho uống men tiêu hoá, tỏi, bi séc tôn, gluxit và bây giờ đang  tiêm thuốc kháng sinhmà vẫn không thấy chuyển biến gì, rất mong ae ai có kinh nghiệm chữa trị vào giúp mình với, mình xin chân thành cảm ơn.
Quay lên trên
bobo2010 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 24/11/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 149
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn bobo2010 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 3:08pm
Ban đầu được viết bởi thailytn thailytn viết:

mình có con gà chiến (gà kết) chăm sóc rất kỹ nhưng không hiểu gà ăn phải gì hay tại làm sao mà 3 hôm nay ăn không thấy tiêu chút nào (2 ngày nay mình ko giám cho ăn gì, chỉ uống nuớc và thuốc B1) hôm nay là ngày thứ 3 rồi, lại cộng thêm đi ỉa phân xanh, phân trắng, hôm nay mình kiểm tra thấy trong phân vẫn con nguyên hạt thóc, gà vẫn thấy khoẻ mạnh, vẫn gáy (tất nhiên là không thể sung như trước được) mình đã cho uống men tiêu hoá, tỏi, bi séc tôn, gluxit và bây giờ đang  tiêm thuốc kháng sinhmà vẫn không thấy chuyển biến gì, rất mong ae ai có kinh nghiệm chữa trị vào giúp mình với, mình xin chân thành cảm ơn.

bạn cho gà uống Bisepton và gluxit thì chết roài...gà đang ko tieu mà cho uống cái đấy thì càng ko tiêu....chịu khó bơm nước liên tục và cho gà uống men tiêu hóa....quan trọng là trong diều gà lúc nào cũng phai có nước...ko được tiêm kháng sinh nưa. làm như vầy 2 ngày gà sẽ tiêu hết...sau khi tiêu hết cho nhịn đói gần 1 ngày...rồi cho ăn 1 quả cà chua.hôm sau cho ăn cơm tý một.
Quay lên trên
Tung bn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/03/2013
Khu vực: Bac Ninh
Điểm: 2625
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tung bn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 9:41pm
Bac si cho e hoi, ga to bi lên đậu chua sao cho nhanh khoi a?
Quay lên trên
khanhchuakeo87 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 14/03/2012
Khu vực: Chùa Keo - TB
Điểm: 256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn khanhchuakeo87 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 11:01pm
Chào bác sĩ. em có con gà tơ mới đá bị hen 2 hôm nay. em nên chữa ntn hả bác. Nhờ bác chỉ giùm, à nếu chữa khỏi nó có bị ảnh hưởng nhiều đến sk ko bac. 
E cảm ơn bác 
Quay lên trên
thailytn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/08/2012
Khu vực: Thai Nguyen
Điểm: 181
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thailytn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2013 lúc 11:51pm
Ban đầu được viết bởi bobo2010 bobo2010 viết:

bạn cho gà uống Bisepton và gluxit thì chết roài...gà đang ko tieu mà cho uống cái đấy thì càng ko tiêu....chịu khó bơm nước liên tục và cho gà uống men tiêu hóa....quan trọng là trong diều gà lúc nào cũng phai có nước...ko được tiêm kháng sinh nưa. làm như vầy 2 ngày gà sẽ tiêu hết...sau khi tiêu hết cho nhịn đói gần 1 ngày...rồi cho ăn 1 quả cà chua.hôm sau cho ăn cơm tý một.

nhưng nếu ko tiêm thì mình lại lo vì gà đi ỉa phân xanh, phân trắng
Quay lên trên
beoma90 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 25/03/2013
Khu vực: tp nam dinh
Điểm: 99
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn beoma90 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/04/2013 lúc 9:10am
Sin hỏi bác sĩ .gà em rất hay nhưng bị sưng cụm bàn chân.vì gà đá vào cửa sắt .mà cách khoảng mấy tháng oy.sin hỏi có chữa đc không.và cách ckữa ntn.

Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/04/2013 lúc 12:59am

Gà bị cầu trùng rồi bạn Genta 3 gam - L-Bio 2 gói/1 lần.Ngày uống 2 lần
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/04/2013 lúc 1:00am
Ban đầu được viết bởi Tung bn Tung bn viết:

Bac si cho e hoi, ga to bi lên đậu chua sao cho nhanh khoi a?
 Đã có trong phòng này rồi bạn tìm lại nha
Quay lên trên
BG0289 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2013
Khu vực: Tứ Hải Giai Huynh Đệ
Điểm: 814
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn BG0289 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/04/2013 lúc 1:41am
Trc gà e bị sưng cổ bàn đi lại bình thường rồi mà chả hiểu sao nó cứ ngày 1gầy đi bjo chỉ còn da bọc xương thui,sờ diều thì vẫn thấy ăn no..bác sĩ cho e xin toa thuốc chữa bệnh này với
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/04/2013 lúc 11:18am
Ban đầu được viết bởi BG0289 BG0289 viết:

Trc gà e bị sưng cổ bàn đi lại bình thường rồi mà chả hiểu sao nó cứ ngày 1gầy đi bjo chỉ còn da bọc xương thui,sờ diều thì vẫn thấy ăn no..bác sĩ cho e xin toa thuốc chữa bệnh này với
 Gà gầy:Thuốc thú y Polyvitamin 1gam/1kg - B-Comlet 1v/1 lần.Ngày uống 2 lần.Uống liên tục 7 ngày
Quay lên trên
Movang6789 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 22/12/2012
Khu vực: Bavi-hanoi
Điểm: 382
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Movang6789 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/04/2013 lúc 2:33pm
cho em hỏi bác sỹ:
+gà con nhà e dc 1 tháng tuôi thỉnh thoang lại xuất hiện 2 -3 chú ăn hok tiêu,diều toàn nước.bác cho em xin bài thuốc nuôi gà con từ khi nở ra đến 2 tháng xem ngoài thức ăn còn cho ăn và uống j?
thank bác syz/
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/04/2013 lúc 9:53pm
Ban đầu được viết bởi Movang6789 Movang6789 viết:

cho em hỏi bác sỹ:
+gà con nhà e dc 1 tháng tuôi thỉnh thoang lại xuất hiện 2 -3 chú ăn hok tiêu,diều toàn nước.bác cho em xin bài thuốc nuôi gà con từ khi nở ra đến 2 tháng xem ngoài thức ăn còn cho ăn và uống j?
thank bác syz/
 Ra tiệm thuốc thú y mua ngay 1 lọ Chướng hơi đầy diều,khô chân ,xã cánh về nhỏ 1 con 3 giọt.Ngày 2 lần.Thuốc Hapacol150mg loại trẻ em uống pha với nước cho uống 4h 1 lần.Cách pha thuốc hapacol150 như sau:Lấy 10ml nước pha 1 gói.Xong bạn lại bỏ vào chai thuốc nhỏ mắt nhỏ cho mỗi con 5 giọt.Uống liên tục trong 3 ngày.Chú ý những con trong đàn còn khỏe chưa có dấu hiệu cũng cho uống,liều lượng như những con bị bệnh.Nên cho uống thuốc ngay kẻo chết
 p/s:Pha thêm thuốc Oresol uống hàng ngày nha bạn.chúc bạn thành côngBig grin
Quay lên trên
sobin150588 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 08/03/2013
Khu vực: phan thiet
Điểm: 28
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sobin150588 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/04/2013 lúc 9:58pm
gà mình thường xuyên chảy nước dãi, da thì lúc đỏ lúc tái, tụt cân, gà vẫn ăn uống bt. bác nào bik nguyên nhân giúp mình chữa với. thanks nhiều 
Quay lên trên
Movang6789 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 22/12/2012
Khu vực: Bavi-hanoi
Điểm: 382
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Movang6789 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/04/2013 lúc 4:14pm
Ban đầu được viết bởi hoang_bmt hoang_bmt viết:

Ban đầu được viết bởi Movang6789 Movang6789 viết:

cho em hỏi bác sỹ:
thank bác syz/
 Ra tiệm thuốc thú y mua ngay 1 lọ Chướng hơi đầy diều,khô chân ,xã cánh về nhỏ 1 con 3 giọt.Ngày 2 lần.Thuốc Hapacol150mg loại trẻ em uống pha với nước cho uống 4h 1 lần.Cách pha thuốc hapacol150 như sau:Lấy 10ml nước pha 1 gói.Xong bạn lại bỏ vào chai thuốc nhỏ mắt nhỏ cho mỗi con 5 giọt.Uống liên tục trong 3 ngày.Chú ý những con trong đàn còn khỏe chưa có dấu hiệu cũng cho uống,liều lượng như những con bị bệnh.Nên cho uống thuốc ngay kẻo chết
 p/s:Pha thêm thuốc Oresol uống hàng ngày nha bạn.chúc bạn thành côngBig grin

thank bác
Quay lên trên
aphu_phonui Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 27/12/2012
Khu vực: cao bang
Điểm: 592
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn aphu_phonui Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/04/2013 lúc 9:22pm
bác sĩ gà ơi cho em hỏi em có con gà khoảng 2.5kg từ lúc vần xong cắt tai tích được khoảng 1 tuần gà lười ăn gầy giờ chỉ còn 2,2kg ga biểu hiện ăn ít nhìn có vẻ hơi lù đù mong bác sĩ chuẩn đoán bệnh giúp và cách điều trị.xin chân thành cảm ơn bác nhiều
Quay lên trên
aphu_phonui Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 27/12/2012
Khu vực: cao bang
Điểm: 592
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn aphu_phonui Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/04/2013 lúc 9:27pm
Ban đầu được viết bởi aphu_phonui aphu_phonui viết:

bác sĩ gà ơi cho em hỏi em có con gà khoảng 2.5kg từ lúc vần xong cắt tai tích được khoảng 1 tuần gà lười ăn gầy giờ chỉ còn 2,2kg ga biểu hiện ăn ít nhìn có vẻ hơi lù đù mong bác sĩ chuẩn đoán bệnh giúp và cách điều trị.xin chân thành cảm ơn bác nhiều
miệng gà có mùi hôi nưa các bác giúp em với
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 2526272829 45>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.234 giây.