tôi là bác sĩ gà đây

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 3233343536 45>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Huy Hoàng Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2010
Khu vực: Thanh Hoá
Tình trạng: Offline
Điểm: 1772
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Huy Hoàng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2014 lúc 11:58pm
Ban đầu được viết bởi thepgaihd thepgaihd viết:

Bác sĩ gà nghỉ thay lông lâu quá cơ. Khí hậu thay đổi dịch bệnh nhiều ae nuôi gà ngày càng vất vả

gà thay lông chậm là do mình , trong thời gian thay lông chắc bạn cho ăn uống nhiều chất nên gà xung làm gà lâu bắn lông , bạn nên cho gà ăn ít, nhốt buổi tối hoặc vứt xuống ao cho nó bơi lội để nó ốm yếu mệt mỏi thì chân lông sẽ bắn nhanh ra lông 

http://s284.photobucket.com/user/qx_kute/media/upanhvndailyscom-acb_zps0212dbbd.jpg. - </a>
Quay lên trên
Huy Hoàng Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Huy Hoàng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2014 lúc 11:59pm
Ban đầu được viết bởi Xipo Xipo viết:

Bác sỹ gà lâu rồi ko vào. E có con gà đá hay mà chạy cũng hay. Bác kê đơn cho nó ko chạy khi bị suy nữa nhé.Big grin Cảm ơn bác nhiều và hậu tạ 

Khả năng gà bạn mang 75 % dòng máu gà chọi 25% dòng máu gà ta 
http://s284.photobucket.com/user/qx_kute/media/upanhvndailyscom-acb_zps0212dbbd.jpg. - </a>
Quay lên trên
Huy Hoàng Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Huy Hoàng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/04/2014 lúc 12:00am
Ban đầu được viết bởi kakakaka kakakaka viết:

gà teo hông chữa thế nào vậy bác

teo hông thả vườn rộng cho đi lại 1 tháng sau kiểm tra thấy ổn thì nuôi đá , không thì thịt 

Quay lên trên
Huy Hoàng Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Huy Hoàng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/04/2014 lúc 12:02am
Ban đầu được viết bởi Xuân thành Xuân thành viết:

Bác cho hỏi chữa gà bị mốc trắng ở đầu và cần cổ thì mua thuốc gi? Và cách chữa thế nào nhỉ? Thanhks bác

Mốc là do thời tiết mưa dầm ẩm ướt lâu nên gà bị ký sinh mốc ngoài da , bạn nên mua thuốc đặc trị của thái chữa trị .

Quay lên trên
Huy Hoàng Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Huy Hoàng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/04/2014 lúc 7:16pm
Ban đầu được viết bởi toctieusau toctieusau viết:

Ban đầu được viết bởi minhphe minhphe viết:

gà của em bị khò khè với cả hắt xì thì chữa thế nào ??? mong bác giúp cho

bác sĩ gà đâu .rất nhiều gà mùa này bị bệnh này .anh em ai có bí quyết thì lên tiếng rúp anh em Whew!Whew!Whew!Whew!Whew!Whew!Whew!Whew!

Mùa này thời tiết thất thường gà hay bị bệnh về đường hô hấp , nếu nhẹ phơi nắng mấy ngày gà tự khỏi , nếu năng chút nữa thì cho uống Mật ong có tính nóng rất tốt cho hệ hô hấp . Trong mật ong có chất kháng khuẩn rất tốt cho chữa những bệnh mãn tính . giả thêm chút têta hòa với mật ong cho thêm chút nước nóng cho gà uống trước khi đi ngủ 3 ngày là khỏi .
Quay lên trên
manhtienpci Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 19/01/2014
Khu vực: MêLinh - HàNội
Điểm: 61
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn manhtienpci Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/05/2014 lúc 4:06pm
Hs
Quay lên trên
pl.philatop Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 41
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn pl.philatop Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2014 lúc 11:18am
:)) đau bụng quá
Quay lên trên
hanvnvp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 18/07/2012
Khu vực: Vinh Phuc
Điểm: 10
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hanvnvp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/05/2014 lúc 2:04pm
Chào các bác !
Em có con mái đúc, mới tách con , tự nhiên bị nổi những cục thịt ở cổ, mu cánh
chân bị sưng, phù  đi đứng chậm chạp, bác nào biết chữa chỉ giúp với ạ
Em xin cảm ơn trước, sẽ úp ảnh em nó sau ạ :(
Quay lên trên
Huy Hoàng Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Huy Hoàng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/05/2014 lúc 10:45pm
Ban đầu được viết bởi hanvnvp hanvnvp viết:

Chào các bác !
Em có con mái đúc, mới tách con , tự nhiên bị nổi những cục thịt ở cổ, mu cánh
chân bị sưng, phù  đi đứng chậm chạp, bác nào biết chữa chỉ giúp với ạ
Em xin cảm ơn trước, sẽ úp ảnh em nó sau ạ :(
 Khả năng gà bạn thiếu can xi ( nên cho gà ăn những thứ có nhiều can xi như vỏ tôm , tép , võ trứng  vv..vv.. ) để khôi phục lại lượng canxi mà gà đã đẻ trứng ra
Quay lên trên
giuse.hoangut Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 15/05/2014
Khu vực: mien nam
Điểm: 1
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn giuse.hoangut Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/05/2014 lúc 4:23pm
Chao bs cho e hoi: ga nha e du du, con thi ia phan trang chay nuoc mui, co con lan dung ra chit.jo 1 so con nam 1 cho.cho e hoi bi binh j? cach tri benh ntn?e cam on nhiu!
Quay lên trên
tia_sam_ansi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/05/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 184
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tia_sam_ansi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/05/2014 lúc 9:29pm
cho mình hỏi! gà nhà mình mới nở được 22 ngày!bị chảy nước mắt và có màu hơi đục!đôi khi, chỉ là đôi khi có bọt khí li ti chảy nước mắt nhiều!gà ăn uống chạy nhảy bình thường!vậy làm thế nào để chữa!mình xin cảm ơn!(chỉ chảy nước mắt con mắt bên phải của gà mà thôi!con mắt còn lại bình thường)
Quay lên trên
Miziru Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/11/2013
Khu vực: Vĩnh Phúc
Điểm: 113
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Miziru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/05/2014 lúc 10:11am
Xin bác sĩ cho e hỏi:em có đàn gà con 1 tháng tuổi,có 2 con bị như bị động kinh,nằm ra rồi xoay vòng vòng,do chuồng nuôi nhà e hơi ẩm thấp nên gà có bị cầu trùng 1 lần.mong bác sĩ và a e cho bài thuốc chưa trị
Quay lên trên
gadon_hcm Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/05/2013
Khu vực: tp hcm
Điểm: 47
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gadon_hcm Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/05/2014 lúc 7:45am
bùn ơi là bùn. ở tphcm vườn thì nhỏ mà xung quanh toàn dân lao động bác chỉ em cách nào nuôi gà trống mà gáy ít lại ko? chứ cứ bắt về nó gáy như điên như dại, giờ chỉ nuôi dc con gà mái đi qua đi lại thấy cũng bùn.
Ak mà bác cho hỏi gà mái bị tét móng chân làm ngón sung to giờ trị sao dc. thấ nó đi cà nhắc tội wa.chắc bị nhiễm trùng rùi cứ thả ra là nó ngứa ra cào đất sưng to đùng đen thui.
Thx bác nhé!!!
Quay lên trên
dinhchi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/07/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 67
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dinhchi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/07/2014 lúc 11:23am
Ban đầu được viết bởi ngoc an mui ne ngoc an mui ne viết:

sao bạn nói vậy,tôi nói thật mà,biệt danh bác sĩ gà k xạo đâu.Gà bạn bệnh gì cứ hỏi,chứ hỏi chung chung làm sao mình cho toa thuốc được.Mình đã trị bệnh cho hàng trăm chiến kê khỏi bệnh rồi đó.
Vâng anh cho e hỏi chút, con kê nhà e bị đi ỉa phân xanh trắng, nhưng là cục chứ k lỏng. E đã cho uống thuốc chữa đi ngòai của người như Loperamid nhưng vẫn k khỏi? a chỉ giáo e thuốc với ạ
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/07/2014 lúc 11:30am
gà của em trước được 3kg

sau khi đá thua về ko bít bi bệnh j mà dù đã chăm sóc nhiệt tình
vẫn sụt kí giờ chỉ còn 2.8kg

gà nhìn ko sung sức cứ bệnh bệnh thế nào

vẫn ăn bình thuờng nhưng ít ăn...cỗ rụt...hay nhắm mắt lim zim...và đặc biêt chân rung dữ dội

rung cả 2 chân bác ak

vậy ga em bị bệnh gì và chữa như nào...mong bác nhiệt tình cứu gà  :D

hay la` ga` em đá về bị mất gân mỏi gối bác nhỉ

cách chữa sao đây bác @@
Quay lên trên
Chọi dưa Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/07/2011
Khu vực: I Rắc
Điểm: 3150
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Chọi dưa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/07/2014 lúc 9:31pm
Gà bác bị bệnh thèm đòn
Quay lên trên
dung_bn139 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 14/04/2013
Khu vực: GB - Bắc Ninh
Điểm: 28
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dung_bn139 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/08/2014 lúc 9:38pm
tình hình e có con gà cho ăn nhiều lươn quá. dẫn đến gà bị ỉa phân trắng. Bác sĩ chỉ cách chữa giúp e với.
Quay lên trên
tu hn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Nick khác: linh_nguyenhn83 (Banned)

Gia nhập: 08/08/2014
Khu vực: Ha noi
Điểm: 11
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tu hn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/08/2014 lúc 12:58pm
Bác sỹ cho hỏi gà mình bị chảy nước mũi,miệng có đồm rất hôi,gầy đi rất nhanh,in mái mẹ đi ra phân xanh,tráng và chết rồi,đàn ga con hon 2 kg cũng đang bị.mong bạn giúp !
Quay lên trên
hungha Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 11/08/2014
Khu vực: tay nguyen
Điểm: 41
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hungha Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/08/2014 lúc 9:35pm
Gà đá về hư xương làm sao cho xương nhanh cứng vậy. Cảm ơn
Quay lên trên
trochoi0210 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 28/03/2014
Khu vực: ha noi
Điểm: 8
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn trochoi0210 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2014 lúc 10:43am
bác cho tôi hỏi cach chữa gà bị hen? 

Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 3233343536 45>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.