tôi là bác sĩ gà đây

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 3334353637 45>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hungha Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 11/08/2014
Khu vực: tay nguyen
Tình trạng: Offline
Điểm: 41
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hungha Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2014 lúc 7:54pm
Bac sĩ cho cháu hỏi gà bi đau cụm bàn có lổ nhỏ ở dưới nhưng không phải bị kén và bị nín lông
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2014 lúc 10:07pm
Ban đầu được viết bởi giuse.hoangut giuse.hoangut viết:

Chao bs cho e hoi: ga nha e du du, con thi ia phan trang chay nuoc mui, co con lan dung ra chit.jo 1 so con nam 1 cho.cho e hoi bi binh j? cach tri benh ntn?e cam on nhiu!

bac sĩ lâu rồi không trở lại dđ nữa.
nếu gà bân thêm biểu hiện khò khè nữa thí co thể bị bênh RCD. ra tiêm thuôc thú y mua ngay lọ thuốc nước về cho uống gấp 1.5 lần liều chỉ định ngày đấu, ngày sau cho uống gấp 2 trực tiếp vào họng ngày 2 lần. giữ ấm cho gà. cho ăn thêm 1 nhanh tỏi nướng trên ngày. cho gà ăn cơm nóng với lúa ngâm, không tự ăn phải đút. phải chịu cực chút mới mong khỏi bệnh.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2014 lúc 10:18pm
Ban đầu được viết bởi hungha hungha viết:

Bac sĩ cho cháu hỏi gà bi đau cụm bàn có lổ nhỏ ở dưới nhưng không phải bị kén và bị nín lông

nếu không bị sưng thì là nứt cụm bàn hoẳc bị thương khi chạy nhảy vào sỏi , đá nhọn. rửa sạch bằng nước muối hột với nước ấm, lấy bàn chải đánh răng cọ cho sạch. dung dầu marut nhỏ vô sáng chiều rồi băng lại. giữ sạch sẽ chỗ nhốt. nếu có sưng thì cho uống rifampicin ngày/1v uống 10 ngày thì thôi. chúc mau chiến kê mau khỏe.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2014 lúc 10:29pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

gà của em trước được 3kg

sau khi đá thua về ko bít bi bệnh j mà dù đã chăm sóc nhiệt tình
vẫn sụt kí giờ chỉ còn 2.8kg.
-đá khya hồ về mệt, bỏ ăn la sụt ký.

gà nhìn ko sung sức cứ bệnh bệnh thế nào
-gà đang ốm trong cần chăm sóc tốt. vào phần phục hồi gà của bác thu_hung-linh_kê để tham khảo.

vẫn ăn bình thuờng nhưng ít ăn...cỗ rụt...hay nhắm mắt lim zim...và đặc biêt chân rung dữ dội

rung cả 2 chân bác ak

- cho ân cơm nóng trộn thóc ngâm 2 ngày đầu. thấy khòe cho ăn thêm rau. chân run do mất gân vì quá sức hoặc thiếu canxi.
vậy ga em bị bệnh gì và chữa như nào...mong bác nhiệt tình cứu gà  :D

hay la` ga` em đá về bị mất gân mỏi gối bác nhỉ

cách chữa sao đây bác @@
-nhốt nơi kín gió và yên tĩnh. không ạn được nhiều thì đút thêm cơm nóng.
nếu mới đá về thì đong ngay 1 viên anpha chympicine, ngày 2 viên.
cho uống mỗi ngày 2 viên B1 sáng tối và 1 viên Bcomlex phariton buổi tối.
dung rượu ngâm gừng nghệ thoa gà trước khi đi ngủ cho đõ om mình.
chúc thành công.

Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2014 lúc 10:33pm
Ban đầu được viết bởi dung_bn139 dung_bn139 viết:

tình hình e có con gà cho ăn nhiều lươn quá. dẫn đến gà bị ỉa phân trắng. Bác sĩ chỉ cách chữa giúp e với.

gà bị đi ỉa do dư chất tanh. ngày cho ăn một khúc 3 cm thôi ăn cùng nhánh tỏi bắc nữa.
lấy 7 lá mơ lông tía vò nát cho 2,3 muối hạt cho ăn 3 lần ngày thêm nhánh tỏi bắc nướng xơ. 2 ngày khỏi thì thôi nếu không khởi thì mua thuóc thú y đi ỉa về cho uống.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2014 lúc 10:36pm
Ban đầu được viết bởi trochoi0210 trochoi0210 viết:

bác cho tôi hỏi cach chữa gà bị hen? 

bạn tìm vào mục hỏi đáp thắc mắc trang 3,4 gì đó có bài của bắc Xipo hỏi vụ này rồi và nhiều câu trả lời sẵn. chúc gà mau khỏe nhé.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2014 lúc 10:39pm

Gà đá về hư xương làm sao cho xương nhanh cứng vậy. Cảm ơn

gà liền xương mà. bạn cho ăn cơm nóng hàng ngày. tìm thêm vỏ sò, hến trên bãi biển đạp vun trộn vô cơm cho ăn thêm. đừng cho nhiều qúa có thể vị sạn gan. thả gà chỗ rộng cho đi lại một mình. chúc chiên kê mau khỏe.
Quay lên trên
hungha Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hungha Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/09/2014 lúc 3:04pm
Gà bị đau cụm bàn có lổ nhỏ bóp vô hơi cứng gà bị hơi đau rụt chân lại
Quay lên trên
hungha Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hungha Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/09/2014 lúc 3:05pm
Bác sĩ chỉ dúp cách tri với. Cám ơn
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/09/2014 lúc 8:58pm

Bác sĩ chỉ dúp cách tri với. Cám ơn

gà của bạn bị hư củ bàn rồi. bạn vào mục này từ đầu trang tới cuối để tìm bài liên quan nhé, có rất nhiều bài để tham khảo ráng tìm vậy bạn sẽ nhớ lâu hơn. thân chào.
Quay lên trên
lucdinhpro Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/11/2012
Khu vực: quảng oai_bavì
Điểm: 1455
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucdinhpro Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/09/2014 lúc 10:35pm
chào bác sỹ. em có 1 con gà sức khỏe bình thường. chỉ sau 1 đêm em nó ko đứng đc dậy và có ỉa phân xanh trắng. nhưng vẫn ăn uống bình thường chỉ có là ko đứng đc dậy nữa. xin hỏi có chữa đc ko? và chữa bằng cách nào. nếu ko chữa đc xin bác sỹ góp ý thẳng cho. cảm ơn
HT: nguyễn nam
ĐC:ChuMinh_BaVì_HN
Quay lên trên
nguyenquanbg159vn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2014
Khu vực: miền Bắc
Điểm: 33
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenquanbg159vn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/09/2014 lúc 11:29am
các bác sĩ chỉ giáo giúp em cái
em có con gà chiến bị mốc em đã chữa nhiều lần nhưng không khỏi
ngày nào em cũng rửa sạch bằng nước lá chè tươi rồi lau khô rồi bôi thuốc mốc của thái lan mà giờ nó vẫn mốc trắng
các bác sĩ có bài thuốc nào chỉ giáo giúp em 
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/09/2014 lúc 12:31pm
Ban đầu được viết bởi nguyenquanbg159vn nguyenquanbg159vn viết:

các bác sĩ chỉ giáo giúp em cái
em có con gà chiến bị mốc em đã chữa nhiều lần nhưng không khỏi
ngày nào em cũng rửa sạch bằng nước lá chè tươi rồi lau khô rồi bôi thuốc mốc của thái lan mà giờ nó vẫn mốc trắng
các bác sĩ có bài thuốc nào chỉ giáo giúp em

chào bạn,đi qua thấy bạn hỏi mình tham gia chút.
thứ nhất bạn kiểm tra lại xem gà bị mốc thế nào, chỉ bên ngoài những chỗ không co lông hay cả mình con gà. nếu là mốc ở vài khu vực thì dễ chữa, còn cả mình thì hơi khó.
bạn đã dùng thuốc thái mà không khỏi thì gần như hết cách trừ khi thuốc thái đó giả hoặc dùng không đúng như chỉ định. bạn cần chịu khó chút và kỹ càng nữa.
nếu gà bạn bị mốc điểm như trên đầu, cổ thì bạn làm như sau:
mua chè bắc loại cám khoảng vốc tay vào 1 lít nước sôi. cho thêm, 10 cái lá ổi, nắm ngải cứu, miếng vỏ bưởi phơi khô(tươi cũng đc), vài hạt muối trắng. sao cho nước nhìn phải thật đặc. làm 2 nồi nhé.
nồi 1: lấy khăn sạch nhúng vô nồi rối rửa thật kỹ, sạch, cọ cho bong hết lớp mốc màu trắng đến khi nhìn gà thật đỏ như không bị mốc(rửa đi rửa lại khoảng 5 lần).
nồi 2: làm như trên thêm lần nữa.
sau đó phơi nắng cho khô gà rồi mang vào chuồng. khoảng 1 tiếng sau lấy rượu bắc trắng súc miệng nhổ bỏ lần đầu, lần 2 phun vào chỗ mới rửa cho đủ hết. phần mặt lấy khăn sạch lau cho đỡ vào mắt.
buồi tối trước khi đi ngủ lấy dầu mù u bôi đều lên phần bị mốc.
cách ngày lại làm lại một lần, đảm bảo 3 lần sạch mốc.
nếu bị cả mình thì có thể dùng nước dạ hương pha nước ấm ngâm gà trong nước 5 phút rồi lấy ra làm như trên cho phần không có lông.
chúc thành công.
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/09/2014 lúc 1:42pm
người tốt việc tốt tháng 9 truy tặng danh hiệu cho jonathantruong Laughing
Quay lên trên
ngọc ẩn mũi né Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 09/09/2014
Khu vực: Nam Trung Bộ
Điểm: 4
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngọc ẩn mũi né Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/09/2014 lúc 10:18pm
Chào đón các bạn trong 2 năm qua dù không có bác sĩ phòng mạch vẫn hoạt động.Nay bác sĩ gà đã trở lại và rất cám ơn bác Cả chủ diễn đàn đã tạo điều kiện cho tôi trở lại khi đã du học trở về.
Quay lên trên
ngọc ẩn mũi né Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 09/09/2014
Khu vực: Nam Trung Bộ
Điểm: 4
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngọc ẩn mũi né Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/09/2014 lúc 10:23pm
Mọi thắc mắc xin cứ hỏi các bác sẽ được hồi đáp.
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/09/2014 lúc 10:23pm
rất hoan nghênh bác trở lại với diễn đàn với mục đích cao cả Applause bộp bộp
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/09/2014 lúc 10:24pm
Ban đầu được viết bởi ngọc ẩn mũi né ngọc ẩn mũi né viết:

Chào đón các bạn trong 2 năm qua dù không có bác sĩ phòng mạch vẫn hoạt động.Nay bác sĩ gà đã trở lại và rất cám ơn bác Cả chủ diễn đàn đã tạo điều kiện cho tôi trở lại khi đã du học trở về.

rất vui khi thấy bác quay lai diễn đàn. bác chuẩn bị thời gian để trả lời hàng loạit câu hỏi của anh em liền đó HandshakeVodka

Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/09/2014 lúc 10:34pm

câu hỏi đầu tiên của e là sau 2 năm xa nhà đi du học về ( mà đi du học gì mà ngắn hạn vậy bác Straight face ) bác có cảm nhận gì về quê hương, con người, gà đòn VN ta !
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/09/2014 lúc 10:41pm
Ban đầu được viết bởi Vô Địch Sinh Đẻ Vô Địch Sinh Đẻ viết:

câu hỏi đầu tiên của e là sau 2 năm xa nhà đi du học về ( mà đi du học gì mà ngắn hạn vậy bác Straight face ) bác có cảm nhận gì về quê hương, con người, gà đòn VN ta !

ông hỏi câu này khó quá bác sỹ đi du học nữa thì gà bệnh nhiều ai chữaBig grin

Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 3334353637 45>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.266 giây.