tôi là bác sĩ gà đây

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 3536373839 45>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
vupronepaa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 15/01/2014
Khu vực: ben tre
Tình trạng: Offline
Điểm: 56
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vupronepaa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 9:48pm
cho mình hỏi trong đây kinh nghiệm trị bệnh gà của các bạn là do trị rồi rút kinh nghiệm hay qua học trường lớp đào tạo vậy ??? sao chữa bệnh gà toàn dùng thuốc tây và bài thuốc gia truyền không vậy ???
Quay lên trên
vupronepaa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 15/01/2014
Khu vực: ben tre
Điểm: 56
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vupronepaa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 9:55pm
Ban đầu được viết bởi nguyenquanbg159vn nguyenquanbg159vn viết:

các bác sĩ có thể cho em cách thức để bồi dưỡng gà mới ốm dậy được không ạ

bác mua Gluco K C +  bcomplex trọn với thức ăn cho gà . còn nếu gà bác đã uống kháng sinh nhiều giờ khỏi bệnh nhưng ốm thì bác phải giải độc gan thẫn cho gà bằng Sorbiton ( thuốc thu y ) uống vào gà sẽ bị tiêu chảy Nếu quá liều ( nhưng yên tâm các bác nhé )  1 lần uống thôi nhé , giải độc xong bổ sung 2 thuốc trên . còn nếu có điều kiện bác có thể chích thêm catosal ( bayer) . khoang 1 tuần là gà khỏe như trâu
Quay lên trên
the_anh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 20/02/2010
Khu vực: Long BiênHa Noi
Điểm: 45
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn the_anh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2014 lúc 9:06pm
Bác sĩ Ngọc ẩn mũi né cho em hỏi với: Gà e bị sưng mặt và có nước mũi. E cho uống thuốc CRD và phù đầu 3 ngày thì gần như bình thường ( vì sau uống thuốc nó ăn cũng kha khá, hết sưng, hết nước mũi), sau đó em dừng thuốc. Được 4 hôm thì lại có hiện tượng gà gãi tai, phân không tốt lắm, mặt buồn, nó ăn ít hơn, đặc điểm đặc trưng nhất là thi thoảng gãi tai. Bây giờ em cho uống thuốc gì hả bác sĩ?
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/10/2014 lúc 7:45pm
Ban đầu được viết bởi the_anh the_anh viết:

Bác sĩ Ngọc ẩn mũi né cho em hỏi với: Gà e bị sưng mặt và có nước mũi. E cho uống thuốc CRD và phù đầu 3 ngày thì gần như bình thường ( vì sau uống thuốc nó ăn cũng kha khá, hết sưng, hết nước mũi), sau đó em dừng thuốc. Được 4 hôm thì lại có hiện tượng gà gãi tai, phân không tốt lắm, mặt buồn, nó ăn ít hơn, đặc điểm đặc trưng nhất là thi thoảng gãi tai. Bây giờ em cho uống thuốc gì hả bác sĩ?

Bác sỹ đi công tác rồi ít vào dđ. Bạn gọi điện hỏi trực tiếp đi nhé. Theo mìng thì
gà của bạn bị thối hoặc viêm tai rồi. Ra tiệm thuốc tây kêu bàn tbuôc trị thối tai cho người về cho uống và rắc vô tai nhé. Cho uống thêm 1vC500, 1v phariton 1v B1 ngày nữa nhé. Chúc gà bạn mau khỏi.
Quay lên trên
huynhthien Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/09/2013
Khu vực: ninhthuan
Điểm: 164
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynhthien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/10/2014 lúc 7:53pm
gọi cho bác sĩ ngọc ẩn mũi né vào số nào vậy mấy huynh.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/10/2014 lúc 8:23pm
Ban đầu được viết bởi huynhthien huynhthien viết:

gọi cho bác sĩ ngọc ẩn mũi né vào số nào vậy mấy huynh.

tìm trong mục này hoặc mục hỏi đáp thắc mắc chủ đề "hoa đà chữa gà" nhé.
Quay lên trên
Trjnh85 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 09/07/2013
Khu vực: ha noi
Điểm: 398
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trjnh85 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/11/2014 lúc 10:57am
Xin chào tất cả anh em diễn đàn gà đòn. hiện mình đang rất cần sự giúp đỡ của ae chân thành mong ae chia sẻ giúp mình cứu chữa con gà mái của mình:
Trả là chiều ngày hôm qua 31/10/2014 con gà Mái của mình tự dưng bỏ ăn đứng ủ rũ mà lúc sáng vẫn chạy nhẩy ăn uống rất bình thường, mình bắt gà và kiểm tra thì thấy bầu diều ko có gì vạch mồm ra thấy trong mồm rất nhiều đờm và thường xuyên vẩy mỏ ra rất nhiều đờm luôn vươn cổ kêu fac 1 cái kiểu như khó thở. Sau đó mình để cho gà một lắm cám công nghiệp thấy ăn bình thường và ăn rất rất nhiều sau khi ăn xong mình đã cho gà ăn ít tỏi và gừng đồng thời kèm theo 1/2 viên teetra và 1/2cloxit đẻ phòng bệnh.
Tuy nhiên đến sáng nay ngày 01/11/2014 kiểm tra  thấy gà có dấu hiệu:
   - Ăn không tiêu (mà diều toàn cám công nghiệp).
   - Ỉa phân có lẫn ít nước trắng.
   - Gà Ra nhiều đờm đến nỗi mỏ ướt hết (thường xuyên gáp và vẩy mỏ ra đờm rất nhiều), ủ rũ lười vần động.
Thấy vậy mình đã tiến hành chữa sơ cứu như sau:
   - Gà vẫn đỏ BT
   - Bắt gà ra sục bồ diều cho ra hết thứ ăn. 
   - Cho ăn 1 nhánh tỏi và ít gừng (Để cho gà đỡ lạnh).
   - Cho uống tyolsyn thuốc hen của gia cầm.
   - một lúc sau mình cho tiếp tục uống thước bổ PHILATOP và HANCOXMIT nhằm tăng sức đề kháng và phòng bênh thứ phát.
    - Hiện tại mình vần chưa dám cho gà ăn chỉ new cho uống thuốc  có gì chiều về cho gà ăn sau. 
=> Mình chữa như vậy cũng theo cảm tính chưa biết có khỏi đc ko nữa nên kính mong ae diễn đàn các bạn hướng dẫn, chỉ bảo giúp cho mình 1  bài thuốc chữa bệnh cho em nó (những ai có cách chữa cho mình xin số ĐT để mình sẽ chủ động liên lạc).
Mình chân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm giúp đỡ!
Chúc mọi người mạnh khỏe, hạnh phúc và ngày cuối tuần vui vẻ;
Một ít ảnh về em nó đang bị bệnh:

Quay lên trên
Miziru Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/11/2013
Khu vực: Vĩnh Phúc
Điểm: 113
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Miziru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2014 lúc 3:38pm
Bác sỹ cho e hỏi, gà e sau trận vần rất nhẹ nhàng 2 hồ, gà chắc chắn ko bị om xương nhưng sau 2 ngày gà ko xung, người lại gần ko kêu "tục tục" mà lại kêu như gà mái. Vẫn gáy bình thường, trước hôm vần ăn thóc sau ko ăn thóc chỉ ăn cơm, phân gà bình thường. Da lúc rất đỏ nhưng nhiều lúc hơi tái xong lại đỏ luôn. Mong bác sỹ và các bác giúp e ca này với.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2014 lúc 8:29pm
Bác sỹ nghỉ hưu rồi.
ốm tromg người rồi. Mua thuốc cho uống nhé.
cho ăn cơm nóng trộn lúa ngâm 8h. Thuốc1v anpha choay, 1 vc500, 1vb1, 1v phariton ngày 2 lần sáng tối uống 4 ngày nghỉ. 7 ngày sau đá rớt tang thì om rồi phơi nắng là ok. Chúc thành công.

Người sửa: jonathantruong - 07/11/2014 lúc 10:33pm
Quay lên trên
cudisso1 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: dak lak đồg nai
Điểm: 1469
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cudisso1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2014 lúc 9:56pm
Các bác cho em hỏi với,gà em bỏ ăn,miệng chảy rãi,nóng sốt,thì uốbg thuốc gì vậy bác sĩ,em cảm ơn trước nha,
0985304078
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2014 lúc 10:36pm
Ban đầu được viết bởi cudisso1 cudisso1 viết:

Các bác cho em hỏi với,gà em bỏ ăn,miệng chảy rãi,nóng sốt,thì uốbg thuốc gì vậy bác sĩ,em cảm ơn trước nha,

nóng sốt, bỏ ă, chảy rãi, nước mũi, hắt xì, khò khè, phân loãng có nhớt mùi tanhlà triệu trứng của crd nhé. Ra tiệm thú y kêu bán cho lọ crd cho uống gấp 2 liều bình thường sáng tối+ nhanh tỏi nhé.
Quay lên trên
cudisso1 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cudisso1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2014 lúc 11:02pm
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Ban đầu được viết bởi cudisso1 cudisso1 viết:

nóng sốt, bỏ ă, chảy rãi, nước mũi, hắt xì, khò khè, phân loãng có nhớt mùi tanhlà triệu trứng của crd nhé. Ra tiệm thú y kêu bán cho lọ crd cho uống gấp 2 liều bình thường sáng tối+ nhanh tỏi nhé.
crd là viết tắt hay là sao hả bác,bác có thể nói rõ hơn được không,và em có tiêm ( bio sone +uống paracetamol 500 mg) mà không thấy đỡ,
0985304078
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2014 lúc 11:08pm
CRD là tên 1 loại bệnh về hô hấp nha bạn. Nếu bị như mình nói thì chữa sớm không sẽ phù đầu nhé.
Quay lên trên
cudisso1 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cudisso1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2014 lúc 11:28pm

CRD là tên 1 loại bệnh về hô hấp nha bạn. Nếu bị như mình nói thì chữa sớm không sẽ phù đầu nhé.
dạ.cảm ơn bác,cứ nói với người ta là bán lọ thuốc crd hả bác,thuốc nước hay thuốc viên vậy bác,
0985304078
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2014 lúc 11:36pm
Thuốc nước CRD như lọ thuốc tra mắt ý. Nhỏ 2 buổi sáng tối nhé.
bạn mua về lần đầu nhỏ 5 giọt vào miệng cho 5 giọt vào 50ml nước uống.
ngày 2 nhỏ 10 giọt cho 10 giọt vào 50ml nước uống.
ngày 3 bạn nhỏ 15 giọt và 15 giọt vào 50 ml nước uống.
cho gà ăn cơm nóng cho dễ tiêu hóa nhé. Buổi tối nhét 1 nhanh tỏi bắc nướng cho nóng đật nát nhét cho nó.
3 ngày mà không hết thì vào lại mục này để ae tư vấn thêm.

Người sửa: jonathantruong - 07/11/2014 lúc 11:37pm
Quay lên trên
cudisso1 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cudisso1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2014 lúc 11:41pm

Thuốc nước CRD như lọ thuốc tra mắt ý. Nhỏ 2 buổi sáng tối nhé.
bạn mua về lần đầu nhỏ 5 giọt vào miệng cho 5 giọt vào 50ml nước uống.
ngày 2 nhỏ 10 giọt cho 10 giọt vào 50ml nước uống.
ngày 3 bạn nhỏ 15 giọt và 15 giọt vào 50 ml nước uống.
cho gà ăn cơm nóng cho dễ tiêu hóa nhé. Buổi tối nhét 1 nhanh tỏi bắc nướng cho nóng đật nát nhét cho nó.
3 ngày mà không hết thì vào lại mục này để ae tư vấn thêm.
mà bác ơi,bệnh này nó lây bác ạ.chiều nay thấy có con nữa có chiệu chứng buồn buồn và có rãi ở miệng bác àh,
0985304078
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2014 lúc 11:46pm
Có lây lan vì là hô hấp. Tách riêng và vệ sing chuồng trại ngay không muộn nhé.
Quay lên trên
cudisso1 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cudisso1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/11/2014 lúc 11:53pm

cảm ơn bác,mai em sẽ mua thuốc,àh mình mua thuốc khử trùng chuồng ở tiệm thú y có bán phải không bác
0985304078
Quay lên trên
Miziru Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/11/2013
Khu vực: Vĩnh Phúc
Điểm: 113
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Miziru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/11/2014 lúc 2:29pm

Bác sỹ nghỉ hưu rồi.
ốm tromg người rồi. Mua thuốc cho uống nhé.
cho ăn cơm nóng trộn lúa ngâm 8h. Thuốc1v anpha choay, 1 vc500, 1vb1, 1v phariton ngày 2 lần sáng tối uống 4 ngày nghỉ. 7 ngày sau đá rớt tang thì om rồi phơi nắng là ok. Chúc thành công.

Cảm ơn bác, gà e hôm nay thả mái và đã khá hơn, e nghĩ có lẽ gà bị đường ruột hoặc đường hô hấp nhẹ do thời tiết, e định cho gà uống C và thuốc bổ tăng lực thôi ạ, gà vần hồ nhưng ko có tang bác ạ. Rất nhẹ nhàng.
Quay lên trên
Trjnh85 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 09/07/2013
Khu vực: ha noi
Điểm: 398
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trjnh85 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/11/2014 lúc 2:53pm

Còn bệnh con gà mái bs không có phản hồi gì sao?
Có đầy đủ triệu chứng và ảnh đi kèm rồi mà?
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 3536373839 45>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.188 giây.