tôi là bác sĩ gà đây

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 3637383940 45>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Trjnh85 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 09/07/2013
Khu vực: ha noi
Tình trạng: Offline
Điểm: 398
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trjnh85 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/11/2014 lúc 2:54pm
Gà mái đã diea mổ ra buồng trứng ko dập, tim, phổi gan bình thường
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/11/2014 lúc 4:49pm
Ban đầu được viết bởi Trjnh85 Trjnh85 viết:

Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Có lây lan vì là hô hấp. Tách riêng và vệ sing chuồng trại ngay không muộn nhé.

Còn bệnh con gà mái bs không có phản hồi gì sao?
Có đầy đủ triệu chứng và ảnh đi kèm rồi mà?

mới đọc bài này của bạn thấy áy náy lắm. Xin lỗi trjnh85 vì đã không phúc đáp bài của bạn. Con mái đã chết mà không có gì bên ah. Thấy bạn viết tiếp bài thông báo con mái đã chết là hiểu tâm trạng của bạn rồi.
Quay lên trên
ducnt Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 16/06/2010
Khu vực: BN - BG
Điểm: 2549
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ducnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/11/2014 lúc 6:57pm
Vừa rồi mình cũng bị chết mất mấy con và toàn là hàng đẹp và mái gốc.
Triệu trứng thì cũng nghi nghi là mareck:
- Gà ăn kém dần, gày dần sau đó đi ỉa phân trắng rồi chết. Lâu lâu mới bị 1 con chứ ko lây lan và chết hàng loạt.
- Mổ ra thấy gan sưng rất to, có các đốm trắng mềm trông như mỡ lợn to bằng đầu đũa, gan chuyển màu đen. Ruột có những chấm đỏ nhỏ

Điều trị; Mình đã thực hiện như sau nhưng không khỏi
- Giải độc gan
- Tăng cường vitamine 3B, C
- Cho uống Amox và Sulfa
- Thuốc tiêu chảy của trẻ em
Cho uống 5 ngày thì thấy gà khỏe hơn, ăn nhiều hơn nhưng sau khoảng 5 ngày thì gà lại đi ỉa rồi chết.
Gà mình đã tiêm phòng Tụ huyết trùng và News từ mới nở và định kì tiêm nhắc lại.

Không biết bệnh này là bệnh gì và chữa như thế nào? Rất mong được ae tư vấn và chia sẻ.
Tks!
Quay lên trên
cudisso1 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: dak lak đồg nai
Điểm: 1469
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cudisso1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/11/2014 lúc 9:02pm
bác sỹ giúp em với .gà đang khỏe manh không bệnh tật gì,nhảy thử mấy chân ,thở khò khè quá bắt ra sổ đờm mà không hết ,bị luôn tới giờ ,vây uống thuốc gì đây bác sỹ ơi,giúp em với
0985304078
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/11/2014 lúc 9:13pm
Ban đầu được viết bởi cudisso1 cudisso1 viết:

bác sỹ giúp em với .gà đang khỏe manh không bệnh tật gì,nhảy thử mấy chân ,thở khò khè quá bắt ra sổ đờm mà không hết ,bị luôn tới giờ ,vây uống thuốc gì đây bác sỹ ơi,giúp em với

ra tiệm thuốc thú y kêu bán cho chai BIO-LINCO-S và mja cái silanh về tiêm sáng 1ml tối 2 ml. Chờ gà khỏe, ăn no hãy tiêm nhé. Chúc thành công.
Quay lên trên
cudisso1 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: dak lak đồg nai
Điểm: 1469
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cudisso1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/11/2014 lúc 9:19pm

Các bác cho em hỏi với,gà em bỏ ăn,miệng chảy rãi,nóng sốt,thì uốbg thuốc gì vậy bác sĩ,em cảm ơn trước nha,

nóng sốt, bỏ ă, chảy rãi, nước mũi, hắt xì, khò khè, phân loãng có nhớt mùi tanhlà triệu trứng của crd nhé. Ra tiệm thú y kêu bán cho lọ crd cho uống gấp 2 liều bình thường sáng tối+ nhanh tỏi nhé.
crd là viết tắt hay là sao hả bác,bác có thể nói rõ hơn được không,và em có tiêm ( bio sone +uống paracetamol 500 mg) mà không thấy đỡ,
gà đã hết sốt ,ăn ít ,phân đã khô nhưng vẫn còn nhiều rãi thì sao hả bác sỹ
0985304078
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/11/2014 lúc 9:48pm

Các bác cho em hỏi với,gà em bỏ ăn,miệng chảy rãi,nóng sốt,thì uốbg thuốc gì vậy bác sĩ,em cảm ơn trước nha,

nóng sốt, bỏ ă, chảy rãi, nước mũi, hắt xì, khò khè, phân loãng có nhớt mùi tanhlà triệu trứng của crd nhé. Ra tiệm thú y kêu bán cho lọ crd cho uống gấp 2 liều bình thường sáng tối+ nhanh tỏi nhé.
crd là viết tắt hay là sao hả bác,bác có thể nói rõ hơn được không,và em có tiêm ( bio sone +uống paracetamol 500 mg) mà không thấy đỡ,
gà đã hết sốt ,ăn ít ,phân đã khô nhưng vẫn còn nhiều rãi thì sao hả bác sỹ

vậy là đúng thuốc rồi đó. Chờ 1, 2 ngày nữa cho khỏe hơn rồi chữa đờm, rãi sau. Tạm thời vỗ đờm và nhét tỏi nhé.
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/11/2014 lúc 9:57am
gà em vừa đá 8 hồ được 2 hôm.gà khỏe mạnh bình thường, vì nó đá 1 sân..em thả gà trong nhà, có con gà mái ngoài sân nên nó sung quá phi ra đuổi gà mái..chả biết do bị lỡ đà hay do va đập, nhưng hiện giờ 1 chân gối hơi sưng, ( gối thôi nhé)..có tụ dịch.đi lại tập tễnh, đứng chủ yếu chân không bị sưng làm trụ, còn chân có gối bị sưng kia hơi chống gọi là có thôi chứ không chống hẳn xuống được..ngày 1 là thế... ngày 2 nó đứng gần như bình thường..nhưng đi lại vẫn hơi tập tễnh và gối vẫn sưng..xin hỏi bác là bị gối thế có khỏi được không? và có ảnh hưởng gì đến phong độ sau này không ạ? nếu có cách chữa mong bác giúp em với..cảm ơn bác trước..
Cái gì cũng phải biết 1 tí,riêng tí phải biết 2!
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/11/2014 lúc 10:22am
Ban đầu được viết bởi Nhanam-bacgiang Nhanam-bacgiang viết:

gà em vừa đá 8 hồ được 2 hôm.gà khỏe mạnh bình thường, vì nó đá 1 sân..em thả gà trong nhà, có con gà mái ngoài sân nên nó sung quá phi ra đuổi gà mái..chả biết do bị lỡ đà hay do va đập, nhưng hiện giờ 1 chân gối hơi sưng, ( gối thôi nhé)..có tụ dịch.đi lại tập tễnh, đứng chủ yếu chân không bị sưng làm trụ, còn chân có gối bị sưng kia hơi chống gọi là có thôi chứ không chống hẳn xuống được..ngày 1 là thế... ngày 2 nó đứng gần như bình thường..nhưng đi lại vẫn hơi tập tễnh và gối vẫn sưng..xin hỏi bác là bị gối thế có khỏi được không? và có ảnh hưởng gì đến phong độ sau này không ạ? nếu có cách chữa mong bác giúp em với..cảm ơn bác trước..

hic, có thể sung quá cộng với mới đá mỏi chân gối nên bị tai nạn thôi.
có tụ dịch là 1 điều khó khăn rồi.
bạn ra tiệm thuốc tây bảo bán cho 4 ngày thuốc viêm gân cơ cho uống nhé.
cộng thêm uống anpha choay ngày 2 viên. bạn có rượu ngâm hạt gấc hoặc mật gấu bóp thì sớm khỏi.
cho ăn cơm nóng nhé. thường thì phải 2 tuần gà mới đi lại bình thường đc.
thả gà 1mình chỗ rộng cho đi lại. chúc mau khỏi.
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/11/2014 lúc 2:13pm

cộng thêm uống anpha choay ngày 2 viên. bạn có rượu ngâm hạt gấc hoặc mật gấu bóp thì sớm khỏi.
vâng.cảm ơn bác.em cũng làm như bác nói rồi.cho uống ngày 2 viên giảm tiêu viêm + kết hợp ngâm chân nước mát và cho ăn cơm nóng..trưa tranh thủ chạy về thì gà đứng bằng 2 chân và bới đất được rồi.chắc dần dần sẽ khỏi thôi.chỉ có điều không biết có phong độ được như trước không.haizz..
Cái gì cũng phải biết 1 tí,riêng tí phải biết 2!
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/11/2014 lúc 2:54pm

vâng.cảm ơn bác.em cũng làm như bác nói rồi.cho uống ngày 2 viên giảm tiêu viêm + kết hợp ngâm chân nước mát và cho ăn cơm nóng..trưa tranh thủ chạy về thì gà đứng bằng 2 chân và bới đất được rồi.chắc dần dần sẽ khỏi thôi.chỉ có điều không biết có phong độ được như trước không.haizz..

thật từ từ và kiên nhẫn không thì hư mất. cứ cơm nóng cho ăn cho tới khi khỏi hắn nhé.
khi nào thấy nó đi lai đc bình thường thì 1, 2 tuân sau bạn cho chạy lồng 30 phút thử xem chân nó thế nào. nghỉ 3 ngày sau nhồi 100 lần xem nó thế nào, 2 ngày sau hẵng chân tự do 150 lần xem thế nào. nếu thấy tập xong đi lại bình thường là chắc ok, con đi cà nhắc thì khó giữ phong độ.
Quay lên trên
vuaxauvuavau Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

nhắc lần 1(5/12): Viết bài không dấu

Gia nhập: 16/09/2010
Điểm: 8
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vuaxauvuavau Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/12/2014 lúc 2:16pm
tôi có con gà vần về thì bi  sưng 1 bên lườn,hơi nóng và rắn,tôi chườm nước nóng va` bôi mât gấu cung không thấy đơ, bác si tư vấn giúp tôi 
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/12/2014 lúc 5:27pm
Ban đầu được viết bởi vuaxauvuavau vuaxauvuavau viết:

tôi có con gà vần về thì bi  sưng 1 bên lườn,hơi nóng và rắn,tôi chườm nước nóng va` bôi mât gấu cung không thấy đơ, bác si tư vấn giúp tôi 

chào bạn. mình không phải bác sỹ, đi qua ghé comment thôi.
gà bị mấy ngày rồi bạn ơi. có thể gà bị nội thương khi đá gây kén. có phải vần với gà ôm đấm không?
trước hết bạn mua anpha choay ở tiệm thuốc tây loại tốt nhé 20 ngàn 1 vỉ.
1 vỉ C500, 1 vỉ phariton(B-complex), 1 vỉ hapacol về cho uống ngày 2 lần mỗi loại 1 v sau ăn. uống liên tục 4, 5 ngày nhé. bôi thêm dầu gió vào chỗ đau nhé.
bạn cần xem chỗ sưng màu gì để biết tình trạng ra sao. cho ăn thêm rau giá cho mát gà. chúc thành công.
Quay lên trên
vuaxauvuavau Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

nhắc lần 1(5/12): Viết bài không dấu

Gia nhập: 16/09/2010
Điểm: 8
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vuaxauvuavau Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/12/2014 lúc 7:02pm
tks ban jonathan gà minh 9 tháng  mở mỏ cắt tai , k fải vần với gà ôm đấm,
về thì hôm sau bi sưng lườn,sờ thấy hơi cứng 1 bên và cũng không thấy bầm tím ,đến bây giờ đươc 5 hôm rồi ban ah
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/12/2014 lúc 7:51pm
Vậy cứ uống thuốc như trên hết 5 ngày xem sao.
Quay lên trên
DalatGaDon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/08/2014
Khu vực: Lam Dong
Điểm: 17
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DalatGaDon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/01/2015 lúc 9:51pm
Hix chã là hom nay em mang gà đi làm dạt thứ 2 da hồ 1 bt . wa hồ 2 em thả gà ẫu để ga đúng mổ cỏ đang mổ mổ thi con kia lao vào táp fat em nó tu nhiên nhu đui mot mang lun ko nhin thấy gì bên trái nữa em bắt ra thi thấy mắt ko bị gì hết ko nổ tròng mắt lun ben má bi sưng lên mà em nó vẫn ko thấy vậy gà em có mù ko các bác chũa lại dc ko ạ các bac giúp em vs
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/01/2015 lúc 10:32pm
Ban đầu được viết bởi DalatGaDon DalatGaDon viết:

<table ="tableBorder" align="center" cellpadding="3" cellspacing="1"><t><tr ="msgOddTableRow" style="height:200px;min-height:200px;"><td ="msgLineDevider" valign="top">

<div ="msg">
   Hix chã là hom nay em mang gà đi làm dạt thứ 2 da hồ 1 bt . wa hồ 2
em thả gà ẫu để ga đúng mổ cỏ đang mổ mổ thi con kia lao vào táp fat em
nó tu nhiên nhu đui mot mang lun ko nhin thấy gì bên trái nữa em bắt ra
thi thấy mắt ko bị gì hết ko nổ tròng mắt lun ben má bi sưng lên mà em
nó vẫn ko thấy vậy gà em có mù ko các bác chũa lại dc ko ạ các bac giúp
em vs

</td></tr></t></table>

nhỏ thuốc mắt viroto trước. Xem mắt còn tròng đen con ngươi nguyên ko, nếu còn thì nhỏ mật ong rừng sáng tối, nếu loãng hoặc đỏ ngòm coi như mất pha rồi. Cái này mới bị chữa ngay mới có tác dụng. Các cụ thì khuyên mua con ếch lấy mật nhỏ vào nghe nói rất tốt.
Quay lên trên
tieuha Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/09/2008
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 853
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tieuha Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/01/2015 lúc 8:09pm
bác sĩ gà chắc bị bệnh gà toi rồi

0904999229
Quay lên trên
tieuha Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/09/2008
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 853
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tieuha Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/01/2015 lúc 8:26pm
cả gà lẫn người

0904999229
Quay lên trên
duytonarc Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/04/2013
Khu vực: Hà Nam
Điểm: 2106
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duytonarc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/01/2015 lúc 8:38pm
Mọi người cho em hỏi chút gà em bị hen khò khè lắc đầu thi thoảng rít lên gà vẫn khỏe mạnh bình thường khi khít có tiếng đờm nhưng khi vảy mỏ chưa thấy ra đờm '' chắc có ít'' gà không bị sổ mũi nhưng mắt gà sủi bọt ' đi lại nhanh nhẹn và rất căng + e đã cho uống thuốc Hen của thái 2 hôm nay rồi mà vẫn thấy e nó lắc đầu + và rít , ai biết cách trị giúp e với , gà e ăn nhiều mà mãi chưa thấy tăng cân , buồn quá :((
Kiến trúc sư không bao giờ chết đói
Mà chỉ đói đến lúc chết!
0979665830
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 3637383940 45>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.188 giây.