tôi là bác sĩ gà đây

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 3738394041 45>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
ngoclinhdin Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 18/09/2013
Khu vực: Điện Biên phủ
Tình trạng: Offline
Điểm: 30
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoclinhdin Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/01/2015 lúc 8:44pm
Chào ban
Ga minh mang từ nơi xa về bị khò khò có đờm uống thuốc ko khỏi
Ban co the chỉ giúp minh ko
Xin cảm on
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/01/2015 lúc 10:04pm
Ban đầu được viết bởi ngoclinhdin ngoclinhdin viết:

Chào ban
Ga minh mang từ nơi xa về bị khò khò có đờm uống thuốc ko khỏi
Ban co the chỉ giúp minh ko
Xin cảm on

bác sỹ đi vắng rồi phòng mạch cũng đìu hiu. Gà vẫn khỏe ăn uống tốt thì làm như sau
1, lá trầu không hơ qua lửa cho mềm vò nát cho w, e hạt muối rồi nhét cho gà sáng tối làm 2, 3 ngày.
2, tiêm thuốc thú y BIO LINCO S 2, 3 ml hoặc tylosine cũng đc nhẹ 1 mũi nặng 2 lần cho 2 ngày.. Vào google tìm là thấy.
Quay lên trên
duytonarc Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/04/2013
Khu vực: Hà Nam
Điểm: 2106
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duytonarc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/01/2015 lúc 1:20am
E mới chơi gà , hôm nay e lau người cho gà mới để ý mép ở trong miệng có 2 vết vàng vàng , k hiểu e nó bị nữa ai biết e nó bị gì ko
Kiến trúc sư không bao giờ chết đói
Mà chỉ đói đến lúc chết!
0979665830
Quay lên trên
raumuong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/05/2010
Khu vực: hung yen
Điểm: 190
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn raumuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/02/2015 lúc 9:04pm
Ban đầu được viết bởi duytonarc duytonarc viết:

Mọi người cho em hỏi chút gà em bị hen khò khè lắc đầu thi thoảng rít lên gà vẫn khỏe mạnh bình thường khi khít có tiếng đờm nhưng khi vảy mỏ chưa thấy ra đờm '' chắc có ít'' gà không bị sổ mũi nhưng mắt gà sủi bọt ' đi lại nhanh nhẹn và rất căng + e đã cho uống thuốc Hen của thái 2 hôm nay rồi mà vẫn thấy e nó lắc đầu + và rít , ai biết cách trị giúp e với , gà e ăn nhiều mà mãi chưa thấy tăng cân , buồn quá :((

mình có con gà cũng như vậy, mình cho uống Viêm Ôn Thanh khỏi sổ mũi rồi nhưng mãi mà ko thấy lên cân, mặc dù gà ăn rất tốt, ko biết bạn nào có cách nào để nó lên cân ko?
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/02/2015 lúc 10:24pm
Ban đầu được viết bởi raumuong raumuong viết:

Ban đầu được viết bởi duytonarc duytonarc viết:

<span style="line-height: 16.7999992370605px; : rgb254, 253, 251;">Mọi người cho em hỏi chút gà em bị hen khò khè lắc đầu thi thoảng rít lên gà vẫn khỏe mạnh bình thường khi khít có tiếng đờm nhưng khi vảy mỏ chưa thấy ra đờm '' chắc có ít'' gà không bị sổ mũi nhưng mắt gà sủi bọt ' đi lại nhanh nhẹn và rất căng + e đã cho uống thuốc Hen của thái 2 hôm nay rồi mà vẫn thấy e nó lắc đầu + và rít , ai biết cách trị giúp e với , gà e ăn nhiều mà mãi chưa thấy tăng cân , buồn quá :((</span>

mình có con gà cũng như vậy, mình cho uống Viêm Ôn Thanh khỏi sổ mũi rồi nhưng mãi mà ko thấy lên cân, mặc dù gà ăn rất tốt, ko biết bạn nào có cách nào để nó lên cân ko?

chữa khò khè trước mua thuốc thú y BIO LINCO-S về véo da tiêm vào mé lườn 1ml -1.5ml, cách ngày cho 1 mũi nữa là tịt. Sau 1 tuần gà khỏe tẩy giun sán rồi 1 tuần sau nhảy 1 hồ ăn như chó là lên ký.
Quay lên trên
ngoclinhdin Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoclinhdin Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/02/2015 lúc 6:19am
E CÓ E GÀ NHỐT TRONG LỒNG CHẬT LÂU QUÁ JO NO ĐI LOẠNG CHOẠNG
LIỆU E Ý CÓ BỊ BỆNH KHÔNG.
AN UONG TỐT. MAO VẪN ĐỎ RỰC.
GIÚP E VS.
E CẢM ƠN.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/02/2015 lúc 6:34am

GIÚP E VS.
E CẢM ƠN.

không sao, tha chỗ rộng vài ngày là bình thường.
Quay lên trên
ngoclinhdin Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoclinhdin Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/02/2015 lúc 2:52pm
THANSK A
Quay lên trên
odinutc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2014
Khu vực: Haỉ Dương
Điểm: 89
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn odinutc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/02/2015 lúc 1:24am
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

GIÚP E VS.
E CẢM ƠN.

không sao, tha chỗ rộng vài ngày là bình thường.
Bác cho em hỏi chút về vấn đề con gà non 9tháng của e chút. Em mua được con gà khá là kết,khá vất vả, gà non chưa vần vỗ thử nhảy chân 3 lần để tuyển đều đạt yêu cầu. Mua về gửi nhờ nhà thằng bạn tối nó để ngủ trên nóc chuồng tối ngủ chuột đuổi nhảy từ trên đó xuống sáng hôm sau chân đi thập thễnh luôn, chiều hôm đấy k để ý lại để đánh vs con gà ta chắc tầm 1h.hic. Em kiểm tra thì thấy 1chân ấm ấm 1 chân lạnh bt nên e nghĩ là bị sưng củ bàn nhưng củ bàn k sưng nắn cũng k thấy nó đau đầu gối cũng vây bt luôn.hic. E lại nghi bị trật gân, teo đùi nhưng nay đc 1tháng rồi đùi bt k hiện tượng teo j hết nhưng chân đi có đỡ ti tí nhưng vẫn thập thễnh lắm ạ, thằng bạn e cho nhảy thử 1hồ thì lại nặng như lúc mới bị.hic. Khá là nản vì k biết bệnh đẻ chữa nên e lên đây hỏi kinh nghiệm của các bác trên này bắt bệnh dùm em xem nó bị làm sao và liệu có chữa đc ko ạ? Kê thuốc hộ e luôn thì tốt, e cám ơn trước ạ. 
P/S: Dài dòng nhưng cho nó chi tiết, các bác thông cảm..
Quay lên trên
raumuong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/05/2010
Khu vực: hung yen
Điểm: 190
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn raumuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/03/2015 lúc 10:24pm
Gà con khoảng 4 lạng tự nhiên chân đi nó cứ bại bại đi không vững vậy dùng thuốc gì hà bác sĩ, gà tơ 2,5kg tự nhiên bị sổ mũi ăn uống bình thường, không khò khè thì dùng thuốc gì? Cám ơn bác sĩ.
Quay lên trên
bich1102 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 11/07/2013
Khu vực: vimhphuc
Điểm: 22
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bich1102 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/03/2015 lúc 8:39pm
Bac si giup em em co con ga 7,5thang 2,6kg.ko biet bi benh gi ma no chay nuoc mui dung 1 minh thi mat lim dim.lau lau ngoac ngoac dau nhu kieu bi hen.ko kho khe.ga ia phan nau va loang.ga an uong van binh thuong.mau da hoi tai.cam giac om om nhung van sung va gay binh.thuong.xin bac si cho e loi khuyen ve cach tri benh em cam on.bac si cho e sdt co gi em goi hoi truc tien hay hob ah.tk
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/04/2015 lúc 8:21am
Ban đầu được viết bởi bich1102 bich1102 viết:

Bac si giup em em co con ga 7,5thang 2,6kg.ko biet bi benh gi ma no chay nuoc mui dung 1 minh thi mat lim dim.lau lau ngoac ngoac dau nhu kieu bi hen.ko kho khe.ga ia phan nau va loang.ga an uong van binh thuong.mau da hoi tai.cam giac om om nhung van sung va gay binh.thuong.xin bac si cho e loi khuyen ve cach tri benh em cam on.bac si cho e sdt co gi em goi hoi truc tien hay hob ah.tk

có vẻ là triệu trứng của bệnh CRD viêm hô hấp cấp. Bạn ra tiệm thuốc thú y mua chai thuốc nước CRD về cho uống liều lần đầu 6 giọt nhỏ thẳng vào miệng, chiều tối nhỏ 10 giọt, hôm sau tăng 12 giọt cho sáng chiều, cho ăn cơm nóng trộn tỏi đập nát. Sau 2 ngày ko tiến triển vào đây lại nhé.
Quay lên trên
phuong260982 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/03/2010
Khu vực: dn
Điểm: 68
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phuong260982 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/04/2015 lúc 9:56am
Gà khoảng 8 tháng bị sưng hầu một bên từ dưới mỏ đến tách dưới (hôm trước có sổ 15 phút nhưng không thấy bị rách hầu). Bị khoảng 2 tuần rồi, uống kháng sinh nhưng không hết, sờ vào thấy cứng như con gì đốt (to khoảng ngón tay út phía dưới mỏ). Gà vẫn uống và gáy bình thường.
Một con khoảng 4 tháng bị yếu một chân, teo cơ phía trên đùi (cơ phía thân gà, cơ đùi không teo), ăn uống bình thường cho uống thuốc chữa bại liệt vẫn không khỏi, gà đi cà thọt liên tục.
Xin hỏi gà bị bệnh gì và làm sao để chữa bệnh.
Thanks nhiều.

Quay lên trên
andytue Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 22/02/2013
Khu vực: bình phước
Điểm: 1312
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn andytue Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/04/2015 lúc 10:31am
[QUOTE=Phong Vân]Nhưng gà e nuôi từ nhỏ đến lớn a àh, jống thằg nghiện vậz đớ...hỏi thêm a gà bị hủi chân trị kák nào hiệu quả nhất.thank a!
Ko biết a hỏi thật hay hỏi chơi chơi. Nếu hỏi thật e có cách nay, e cũng dùng rồi mà khỏi hẳn. Ko biết a có dùng tới ko?. Hủi chân (Ngoài bắc quê e ngta hay gọi là bị vôi chân). A lấy dầu thải xe máy, loại càng lâu càng tốt, a lấy cây chổi sơn hay bàn chải đánh răng bỏ, chịu khó bôi ngày 2 lần sáng chiều là trong vòng khoảng trên dưới 1 tuần là khỏi tùy mức độ nặng nhẹ. Chúc gà a mau khỏi!
Quay lên trên
andytue Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn andytue Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/04/2015 lúc 10:33am
có cách nào trị sưng cụm bàn và lậu đế ko bác sỉ? e chữa hoài ko hết :D
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/04/2015 lúc 12:20pm
Ban đầu được viết bởi andytue andytue viết:

gà bị lâu chưa và em đã chữa thế nào mà chưa hết. trong phần hỏi đáp thắc mắc có nhiều bài viết về chủ đề này rồi bạn vào đọc tham khảo nhé.
Quay lên trên
andytue Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn andytue Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/04/2015 lúc 3:23pm
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Ban đầu được viết bởi andytue andytue viết:

gà bị lâu chưa và em đã chữa thế nào mà chưa hết. trong phần hỏi đáp thắc mắc có nhiều bài viết về chủ đề này rồi bạn vào đọc tham khảo nhé.
Sưng cụm bàn khó chữa, e chưa bị nhưng hỏi để biết thêm. Còn lậu đế thì đọc trong DĐ thấy ae nói chữa bằng miếng dán Kim Đan, tìm trong này ko có, phải gửi người quen ngoài bắc mua giùm, nhưng cũng chưa khỏi. quấn dưới cụm bàn nhưng phân, đất cát nó vào có lẽ vì thế nó lâu khỏi, ae chia sẽ kinh nghiệm xem sao.
Quay lên trên
jonnykhoai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/03/2012
Khu vực: Tuyên Quang
Điểm: 256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonnykhoai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/04/2015 lúc 11:32am
Các bác cho em hỏi, e có con gà trước giờ vẫn đỏ khỏe bình thường. Chỉ là đi ỉa ra nhiều nước, phân ko đóng cục đc và gà uống rất nhiều nước. Trước gà thay lông thì thấy khỏe nên e ko để ý tưởng do uống n nước nên thế. Đã vần 1 lần 2 hồ đòn gân gối ok, nhưng hôm cn vừa rồi vần 1 hồ vào buổi trưa (trời nóng nhưng vần trong bóng cây mát) thì ra rửa nước xong vào như mất gân ko đá đc. Giờ hiện tại e cũng ko biết là sao vì ko phải mấy dạng đi ỉa thông thường. Đã cho uống thuốc Thái nhưng ko thấy đỡ, gà uống và ỉa n ướt cả nền chuồng luôn. Mong các bác giúp.
Thanks all

Người sửa: jonnykhoai - 07/04/2015 lúc 11:34am
Quay lên trên
leminhnhue Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/06/2012
Khu vực: Biên Hòa
Điểm: 772
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn leminhnhue Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/04/2015 lúc 7:16pm
Máu vần đã dâng đến cổ rồi, giúp tôi với để mau đi vần.
http://s1162.photobucket.com/user/leminhnhue/media/IMG_3538.jpg.html -

Cứ xăm xoi với lũ gà mái giờ ra thế này đây: các bác có cách nào nhanh ko?
Quay lên trên
truongthotb Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 05/12/2013
Khu vực: thai binh
Điểm: 31
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn truongthotb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/04/2015 lúc 8:37am
các bác cho em hỏi gà bị đau thì chữa như thế nào vậy có em gà mái đang đẻ tự nhiên nổi mụn ở mặt rồi cứ ru giờ không biết phải làm sao cho khỏi 
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 3738394041 45>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.