tôi là bác sĩ gà đây

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 3839404142 45>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
ngô manh hoàng Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 17/05/2014
Khu vực: từ sơn bac ninh
Tình trạng: Offline
Điểm: 105
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngô manh hoàng Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2015 lúc 11:59am
Ban đầu được viết bởi ngoc an mui ne ngoc an mui ne viết:

sao bạn nói vậy,tôi nói thật mà,biệt danh bác sĩ gà k xạo đâu.Gà bạn bệnh gì cứ hỏi,chứ hỏi chung chung làm sao mình cho toa thuốc được.Mình đã trị bệnh cho hàng trăm chiến kê khỏi bệnh rồi đó.<span ="Apple-tab-span" style="white-space:pre">                                                                                                         </span>

gà tui bị xưng củ bàn 10 hôm ko khoi.rôi tôi đã cho uống con nhộng lao đỏ 10 hôm mà ko khoi
Quay lên trên
chuatesonlam Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 16/09/2013
Khu vực: tp.hcm
Điểm: 161
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chuatesonlam Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/05/2015 lúc 10:38pm
cho em hỏi gà tơ em xổ 1 hô 20 phút + 1 hồ bịch mỏ 25 phút, ra nước gà đứng không được, về nhà thì gà chỉ biết ngồi bằng đít không biết nó bị sao vậy bác sĩ và có cách nào chữa khỏi không bac sĩ, cảm ơn bac sĩ!
Quay lên trên
nguyenquanbg159vn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2014
Khu vực: miền Bắc
Điểm: 33
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenquanbg159vn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/05/2015 lúc 1:12pm
anh ơi cho em hỏi gà em đi đá về không vỗ sạch đờm nên bị khò khè em đã cho uống tilocin của thái mà vẫn không đỡ 
đến kỳ quay hơi thì bjit mỏ đc 20ph thì nó khò khè quá kéo đờm không thở đc e phải ngừng rồi vỗ đờm
hiệ giờ nó vẫn khò khè không đá sâu hồ được
mong anh giúp đỡ
cám ơn anh

Quay lên trên
nguyenquanbg159vn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn nguyenquanbg159vn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/05/2015 lúc 1:15pm
còn một con vừa mới bắt về chuẩn bị đi đá thì bị đi ỉa
em đã chữa khỏi đi ỉa nhưng con gà đã hơn 1 tháng nay da vẫn trắng nhợt trông không có sức sống 
và da của nó có những nốt sần bóp ra bên trong toàn bột trắng dạng bã đậu
em hoang mang lắm không biết chữa ntn
giờ đã khỏi hẳn đi ỉa nhưng gà vẫn không hồi phục
mong anh giúp đỡ
cám ơn anh

Quay lên trên
nguyenquanbg159vn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenquanbg159vn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2015 lúc 9:07am
chào bác sĩ em muốn hỏ về 1 số vẫn đề 
em có con gà bị đi ỉa em đã chữa khỏi nhưng giờ da nó cứ tái nhợt ăn uống cũng kém da vàng mắt vàng mỏ nó cucng vàng
đi đứng thì yếu gối hơi run gà rất chậm chạp vẫn gáy bình thường và không có dấu hiệu sút cân bác sĩ chỉ giúp em với ạ 
nó là bệnh gì và cách chữa ra sao được không ạ
em cám ơn

Quay lên trên
ruanjun81 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 04/12/2011
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 15
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ruanjun81 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2015 lúc 4:42pm
Nếu đã chữa khỏi ỉa chảy cần bổ sung dinh dưỡng cho gà dần hồi phục, B complex C, cà chưa, trứng gà ... lúa nước đầy đủ sẽ sớm bình phục thôi. gà mới ốm khỏi cần bổ sung dinh dưỡng nhé.
Quay lên trên
ruanjun81 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ruanjun81 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2015 lúc 4:44pm
Ban đầu được viết bởi nguyenquanbg159vn nguyenquanbg159vn viết:

còn một con vừa mới bắt về chuẩn bị đi đá thì bị đi ỉa
em đã chữa khỏi đi ỉa nhưng con gà đã hơn 1 tháng nay da vẫn trắng nhợt trông không có sức sống 
và da của nó có những nốt sần bóp ra bên trong toàn bột trắng dạng bã đậu
em hoang mang lắm không biết chữa ntn
giờ đã khỏi hẳn đi ỉa nhưng gà vẫn không hồi phục
mong anh giúp đỡ
cám ơn anh

gà như bạn miêu tả bóp da ra bả đậu gà bạn bị bệnh đậu gà, nhanh nhất cho uống kháng sinh loại cho người amox 500mg, + nước cốt chanh hòa muối thấm bông sát vào nhanh lành thôi, hoặc xanhmetylen mua tiệm thuốc tây bôi vào vết thương. 
Quay lên trên
ruanjun81 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ruanjun81 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2015 lúc 4:46pm
Mình cũng biết sơ qua một vài bệnh tạm thời bác sĩ vắng nhà thầy lang này sẽ thay Big grin
Quay lên trên
diepbs Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/03/2013
Khu vực: bim son
Điểm: 220
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn diepbs Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/06/2015 lúc 8:07pm
Nho a giup e voi.e co may con ga tam 1,3 voi 1,5 kg ko biet tai sao no di dung ko vung .e ko biet cach chua cac bac giup e voi.co pai la benh marek ko.e xin cam on
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7020
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/06/2015 lúc 8:43pm
Ban đầu được viết bởi diepbs diepbs viết:

Nho a giup e voi.e co may con ga tam 1,3 voi 1,5 kg ko biet tai sao no di dung ko vung .e ko biet cach chua cac bac giup e voi.co pai la benh marek ko.e xin cam on

Bạn lên google gõ bệnh marek để tham khảo triệu chứng. Gà này thường ăn ít, uống nước nhiều, chân lạnh, lây lan nhanh và marex chưa có thuốc chữa nha bạn.
Quay lên trên
diepbs Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/03/2013
Khu vực: bim son
Điểm: 220
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn diepbs Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/06/2015 lúc 9:47am
Vay ah anh.nhung ga e no van an uong binh thuong.an nhieu la khac ma di cu lao dao.chan qua.chac phai cho no vao noi.tiec qua.may con ga to rat ket nuoi mai.
Quay lên trên
ruanjun81 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ruanjun81 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/06/2015 lúc 11:19pm
Theo tôi gà bạn trong thời kì phát triển khớp xương do thiếu can xi nén như vậy, ra tiệm thuốc tay mua vĩ canxiD cho uống ngày 1 viên khoảng 1 tuần là ổn.
Quay lên trên
loveyou Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/08/2013
Khu vực: nhatrang
Điểm: 3596
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn loveyou Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/07/2015 lúc 12:47pm
Mình có mấy con cỡ 1kg mà bị sổ mũi khọt khẹt cho uống đủ thứ thuốc thú y mà ko hết đc.nhờ a e giúp đỡ
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/07/2015 lúc 6:41pm
Ban đầu được viết bởi loveyou loveyou viết:

Mình có mấy con cỡ 1kg mà bị sổ mũi khọt khẹt cho uống đủ thứ thuốc thú y mà ko hết đc.nhờ a e giúp đỡ

nhốt nó lại chỗ khô ráo, thoáng sáng. Lấy nhánh tỏi bắc đập nát nhét cho nó ngày 2 lần sáng tối rồi lấy ít dầu tỏi bôi vào mũi. 2 ngày ko thấy đỡ thì tiêm cho 1 mũi bio linco s 1.5 ml. Chúc may mắn.
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
loveyou Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/08/2013
Khu vực: nhatrang
Điểm: 3596
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn loveyou Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/07/2015 lúc 8:29pm
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Ban đầu được viết bởi loveyou loveyou viết:

nhốt nó lại chỗ khô ráo, thoáng sáng. Lấy nhánh tỏi bắc đập nát nhét cho nó ngày 2 lần sáng tối rồi lấy ít dầu tỏi bôi vào mũi. 2 ngày ko thấy đỡ thì tiêm cho 1 mũi bio linco s 1.5 ml. Chúc may mắn.
gà con cỡ. 1kg chích có sao ko ạ
Quay lên trên
ntymnl8316 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/11/2010
Khu vực: bac
Điểm: 212
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ntymnl8316 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2015 lúc 1:44am
Em có con gà dc 2 kg .vẫn ăn uống đầy đủ.vẫn béo tốt .nhưng ko hiểu sao .trên mào nó cứ bị mốc sần sùi nên .vao mũi chẩy nước .với gà non thả vườn tự nhiên cứ hen cho uông thuốc ko khỏi .mong bác ãi giúp đỡ
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2015 lúc 3:19pm
Ban đầu được viết bởi ntymnl8316 ntymnl8316 viết:

Em có con gà dc 2 kg .vẫn ăn uống đầy đủ.vẫn béo tốt .nhưng ko hiểu sao .trên mào nó cứ bị mốc sần sùi nên .vao mũi chẩy nước .với gà non thả vườn tự nhiên cứ hen cho uông thuốc ko khỏi .mong bác ãi giúp đỡ

trên mào mà mốc em dùng nước chè khô thật đặc lau kì cọ cho bay hết màu trắng xong phơi khô lấy dầu mù u bôi vào làm vậy 3 ngày liên tục sẽ hết mốc. Gà khò khè tiêm cho mũi thú y bio linco s 1.5 ml cho nhanh khỏi nhé.
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
ngodinhnhu96 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/08/2015
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 85
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngodinhnhu96 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/09/2015 lúc 8:00am
Chào bác. e mới chơi gà lên không biết nhiều về bệnh. Tình hình là e cón con gà, nó bị sưng một bên lườn, khi ấn vào như có bóng hơi trong đó, ở lách gà e thấy nó cục hơi. gà e hiện giờ sưng rất to. bác có cách nào chữa giúp e nhé. e cám ơn bác !
Quay lên trên
ngoanhvien Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/09/2015
Khu vực: BÌNH THUẬN
Điểm: 361
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoanhvien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/10/2015 lúc 9:47pm
Bác sĩ có thể cho em số điện thoại để tiện hỏi han về 1 số bệnh mà chiến kê khi vần gà hay mắc phải ko ạ.Hỏi trên diễn đàn nhiếu lúc bận bịu ko vào để xem đc
Hiện tại gà em khi vần gà về thì bị đau chân cứ đi nhón và hay co chân lại,1 con nữa thì ăn ko tiêu,con khác thì ỉa phân trắng.đang rất buồn!
Quay lên trên
chickenking Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/09/2013
Khu vực: Hà nội
Điểm: 390
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chickenking Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/10/2015 lúc 9:27pm
Chào bác sĩ.mình có một em gà mái đang ấp được 13 ngày thì tự nhiên nó sưng húp một bên mang phải.mắt bên đó không mở được cả hầu cũng sưng ko thể tự ăn được.mình đang rất buồn ko biết làm cách nào mong bác sĩ chỉ giúp cách để chữa trị cho em nó khỏi.mình xin cảm ơn.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 3839404142 45>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.