tôi là bác sĩ gà đây

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 45678 45>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
huy pt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 24/06/2011
Khu vực: binh thuan
Tình trạng: Offline
Điểm: 5
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huy pt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/09/2011 lúc 5:48am

Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/08/2011
Khu vực: đông nam bộ
Điểm: 359
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/09/2011 lúc 9:06am
 ban huy o phường nào vậy. mình o mủi né đóShocked
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/09/2011 lúc 9:08am
 sao ban lai không thích mình, vì sao vậy.
Quay lên trên
gachoita Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/10/2010
Khu vực: rừngnúi
Điểm: 84
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoita Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/09/2011 lúc 10:47pm
anh cho hỏi, con gà của em nó bi khò khè đau họng nên chữa như nào là hiệu quả nhất,nhờ anh tư vấn gấp
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/09/2011 lúc 8:00am
 nếu em có bảo hiểm y tế em đến khám và xin thuốc uống viêm họng cấp vế cho uống theo toa thuôc người lớn là được.
    nếu không em đến tiệm thuốc tây mua thuốc uống nhé :  1/ lnfecin 3mul 1v, 2/prednisolone 2v, glotadol 650mg 1v, 4/ dothiamin 1v./ 1 lần uống / 3 ngày sẽ hết bệnh.chào em
Quay lên trên
ngusacchantrang Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 11/02/2011
Điểm: 45
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngusacchantrang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/09/2011 lúc 8:39am
gà nhà e mùa nào cũng bị gumboro và dịch tả, cả bị tụ huyết trùng nữa, xin anh chỉ cho cách trị
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/09/2011 lúc 10:06am

em phải vệ sinh sạch sẽ, không ẩm ướt, không phân gà, không có rác. đặt biệt 2 tuần pha thuốc cho uống loại thuốc thú y như sau : 1/ gentadonx 1 gói ; 1/ tetra-colivet 1 gói, pha 2,5 lít nước cho uống ngừa nhé. chào em.
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/09/2011 lúc 7:30am
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (3) Lượt cám ơn(3)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/09/2011 lúc 7:39am
 Wink  Angry  WinkOuchShocked  hôm nay là đúng 1 tháng tôi gia nhâp diễn đàn, xin chúc các anh em mạnh khỏe công tác tốt, chúc bác cả khoai phát tài, an khang thịnh vượng thành đạt,  cảm ơn bác đả tạo nên hoi gà dòn để anh em giao lưu khắp miền đất nước có dip trao đổi kinh nghiệm cho nhau.
Quay lên trên
NGUOI NHA QUE Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 22/05/2010
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 654
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn NGUOI NHA QUE Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/09/2011 lúc 6:39pm
Gà mái dập trứng thì làm sao Bác?
Gà mùa này giao mùa dể bị bệnh vậy nên cho uống loại thuốc gì phòng bệnh dịch toi gà và tụ huyết trùng?
Nếu muốn uống phòng quanh năm cho gà đúc gà mái,gà con thì dùng loại gì-thời gian uống thế nào là hợp lí?
Thanks Bác

QUÝ VẬT TẦM QUÝ NHÂN
NHẪN-DUYÊN
Quay lên trên
nadan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 04/03/2011
Khu vực: từ sơn
Điểm: 415
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nadan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2011 lúc 12:01am
xin hỏi bác sĩ gà chiến vần bị khúm chân có thẻ chữa khỏi ko 
Quay lên trên
CaKhoai Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 13/09/2008
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 5223
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn CaKhoai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2011 lúc 3:53am
Ban đầu được viết bởi nadan nadan viết:

Tưởng đồng chí đã anh dũng hy sinh ở mặt trận nào đó rồi nhưng hóa ra vẫn sống. :))
Gà cúm chân: Vào Đa Hội đúc cho cặp thiết túc đê, chữa làm giề.
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2011 lúc 4:30am
   1/  uống thuốc ngừa bệnh: toi, tụ huyết trùng, ỉa phân cò, thở khò đờm, ngẹo cổ, chướng diều...thuốc thú y :tetra-colivet 1 gói, gentadonx 1 gói, polyvitamin 1 gói. pha 5 lít nước uống ngừa toàn đàn(ta đổ hết nước cho gà thiệt khát nước rồi đem nước thuốc cho gà uống) 10 ngày ta cho uống 1 lần. nếu gà đang có dịnh ta cho uống 3 ngày 1 lần/ pha chỉ 3 lít nước cho uống.   nếu gà bị bệnh ta cho uống 1/2 liều dùng / một con gà chọi  3 kg 
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2011 lúc 4:41am
      gà bị khúm chân : có thể chữa được.   thuốc thú y : polyvitamin 1/4 gói, thuốc tây  b1 3 viên, phụ huyết khang 1 viên / 1 lần uồng.  uống đúng 10 ngày. kèm theo xoa dầu gió thanh thảo thường xuyên sẽ hết.chào em.
Quay lên trên
CaKhoai Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 13/09/2008
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 5223
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn CaKhoai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2011 lúc 7:34am
Các cụ chuyển xuống Phòng mạch Hoa Súng giúp tôi nhé.
Quay lên trên
ngoc an mui ne Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc an mui ne Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2011 lúc 9:28am
 cám ơn bác nhắt nhở.
Quay lên trên
huyca1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/09/2011
Khu vực: lac an
Điểm: 1
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huyca1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2011 lúc 8:25pm
mình có con gà. nó ăn uống bình thường mà cứ gầy đi, nói chính xác là ko hấp thụ dc chất dinh dưỡng. nó có mỗi triệu trứng là ỉa phân xanh . hell!!!
Quay lên trên
nadan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nadan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2011 lúc 9:22pm
Ban đầu được viết bởi CaKhoai CaKhoai viết:

Ban đầu được viết bởi nadan nadan viết:

Tưởng đồng chí đã anh dũng hy sinh ở mặt trận nào đó rồi nhưng hóa ra vẫn sống. :))
Gà cúm chân: Vào Đa Hội đúc cho cặp thiết túc đê, chữa làm giề.
cám ơn ông ban !tôi tưởng ko qua khỏi 1là vì sức sống gà đòn trỗi dậy 2 là con duyên nợ chưa dứt với gà đòn lên phải cố sống 
Quay lên trên
nadan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nadan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2011 lúc 9:23pm
Ban đầu được viết bởi ngoc an mui ne ngoc an mui ne viết:

gà bị khúm chân : có thể chữa được.   thuốc thú y : polyvitamin 1/4 gói, thuốc tây  b1 3 viên, phụ huyết khang 1 viên / 1 lần uồng.  uống đúng 10 ngày. kèm theo xoa dầu gió thanh thảo thường xuyên sẽ hết.chào em.
cám ơn bạn nhiều !
Quay lên trên
hungts Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 02/10/2009
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 653
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hungts Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2011 lúc 11:38pm
Ban đầu được viết bởi ngoc an mui ne ngoc an mui ne viết:

tôi chuyên trị bệnh : môc, nấm,lác các loại,gà sũa,ĩa phân cò,khò đờm........."bác sĩ gà danh bất hư truyền''
Những bênh đơn giản này tôi cũng chữa được
Cung cấp phát điện từ 1 - 2500KVA

ĐT: 0904 992239-0912305889
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 45678 45>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.157 giây.