Khóa chủ đềtrời lạnh . không có chỗ nhốt

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Guests Xem...
Guest
Guest
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: trời lạnh . không có chỗ nhốt
    Ngày đăng: 22/11/2011 lúc 5:20pm
em mới về nhà có ông bạn đi lính cùng ông già em . thấy em thích gà nên cho em 1 chú choai mới gáy 2kg mà nhà em chỗ nhốt gió quá . em thấy mấy người bảo lấy cái bao đựng thóc khoét mấy lỗ rồi đêm thả gà vào đó liệu nó có chết . hay ảnh hưởng gì đến gà không . tại vì con gà này em rất ưng , và nó rất đẹp .có nhiều người hỏi mua nhưng bác ấy ko bán . tông dòng thì khỏi phải bàn . trời đang lạnh dần em lo quá mấy hôm nay mất ngủ 
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Tình trạng: Offline
Điểm: 2722
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2011 lúc 5:39pm
làm thế thì gà sẻ bị hư lông.  bạn kiếm 1 cái lồng nào đấy ( dân bắc gọi là bội). Rồi lấy áo mưa trùm kín cái lồng ấy là được. cho gà ngủ thì kê thêm cái gì cao cao cho nó đứng để khỏi bị lạnh là được.
sau này nếu thích thú chơi gà thì bạn xây mấy cái chuồng, cũng không nhiều tiên đâu bạn
Quay lên trên
phamhung204 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/12/2010
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 459
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2011 lúc 5:46pm
cái kinh nghiệm mà cho gà vào bao là của các cụ không biết gì về gà chọi bạn à, cho gà vào bao tải thì chẳng khác nào vặt lông con gà :D, bạn lấy cái bu quây kín vào rồi thả nó vào đấy là được, mua cái quây to 50k/cái là thoải mái
Quay lên trên
xuan_thuy_94 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2011
Khu vực: Tp Hồ Chí Minh
Điểm: 3348
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2011 lúc 10:22pm
kjếm cáj thùng đựng bánh kẹo loạj bự đó thả vào trong đục vàj cáj lỗ cho gà dễ thở là dc à đảm bảo ko gãy cọng lông nào. Mà lạj ấm ko sợ lạnh
Bạn không phải là người giỏi nhất nhưng cách cư xử và hành động của bạn quyết định bạn là người như thế nào trong mắt mọi người
Phone : 0923174150....01674318020
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 2.313 giây.